Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Russia-Ukrain War News : म्हणून ‘त्या’ रणरागिणीचे हुकुमशहा पुतीन यांना आव्हान; पहा काय म्हटलेय तिने

Please wait..

कीव : रशियाचा युक्रेनवर हल्ला सुरूच आहे. राष्ट्राध्यक्ष व्होलोडिमिर झेलेन्स्की यांनी देशातील नागरिकांना शस्त्र हाती घेऊन त्यांच्या भूमीचे रक्षण करण्याचे आवाहन केले आहे. पळून जाण्यापेक्षा ते कीवमध्येच राहतील असे त्यांनी म्हटले आहे. युक्रेनचे रक्षण करण्यासाठी नागरिकांपासून ते कायदेकर्त्यांपर्यंत सर्वांनी आता शस्त्रे हाती घेतली आहेत. शनिवारी, युक्रेनच्या खासदार किरा रुडिक यांनी ट्विटरवर स्वतःचा एक फोटो शेअर केला ज्यामध्ये ती बंदूक हातात धरलेली दिसत आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

36 वर्षीय महिला खासदार सध्या व्हॉईस पार्टीच्या सदस्य आहेत आणि 2019 पासून खासदार आहेत. सीएनएनशी बोलताना रुडिक यांनी शुक्रवारी सांगितले की ती युक्रेनची राजधानी कीवमध्ये होती. त्यांनी सांगितले की आम्हाला कलाश्निकोव्ह रायफल देण्यात आल्या आहेत आणि जर रशियन सैन्य कीवमध्ये आले तर आम्ही त्यांच्याशी लढू. तुला ऐकू येत आहे की नाही माहीत नाही पण माझ्या मागे गोळीबार होत आहे. किरा म्हणाली की इथे राहणे हे माझे कर्तव्य आहे. मी आणि माझ्या क्रूने शस्त्रे हाती घेतली आहेत. कियाराच्या प्रोफाइलनुसार, ती रिंगची सीओओ होती. रिंग ही एक स्मार्ट सुरक्षा कंपनी आहे जी 2018 मध्ये Amazon ने विकत घेतली होती. 2016 ते 2019 या काळात त्या या पदावर कार्यरत होत्या. केइराकडे संगणकशास्त्रात बॅचलर डिग्री आणि आयटीमध्ये पदव्युत्तर पदवी आहे. बंदुकीसह स्वतःचा फोटो पोस्ट करत किराने लिहिले की, ‘मी कलाश्निकोव्ह चालवायला शिकले आहे आणि आता शस्त्र उचलण्याची तयारी करत आहे. हे विचित्र वाटते कारण काही दिवसांपूर्वी मी याबद्दल विचारही करू शकत नव्हतो.’

Advertisement

किराने लिहिले की, ‘पुरुषांप्रमाणेच आपल्या महिलाही आपल्या पृथ्वीचे संरक्षण करतील. जा #युक्रेन!’ हजारो युक्रेनियन नागरिक देश सोडून पोलंड, रोमानिया, हंगेरी आणि स्लोव्हाकियामध्ये पळून गेले आहेत. यामध्ये लहान मुले आणि महिलांची संख्या मोठी आहे. रशियन सैन्य आता कीववर हल्ले करत आहेत आणि क्षेपणास्त्रे डागत आहेत. युक्रेनने लढण्यास सक्षम पुरुषांना देशात राहण्यास सांगितले आहे. कीवमध्ये आतापर्यंत 60 रशियन सैनिकांना ठार केल्याचा दावा युक्रेनने केला आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply