Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

घोटाळेबाज मोदींच्या विरोधात लंडनमध्ये तक्रार; पहा नेमका काय आरोप आहे

लंडन : भारतीय मॉडेल-गुंतवणूकदार गुरप्रीत गिल मॅग (माग) यांनी इंडियन प्रीमियर लीग (IPL) याचे संस्थापक ललित मोदी यांच्या विरोधात लंडनच्या उच्च न्यायालयात कथित फसवणूक आणि कराराचा भंग केल्याप्रकरणी दावा दाखल केला आहे आणि लाखो डॉलर्सचा आरोप ठेवण्यात आला आहे. त्याच्याकडून नुकसान भरपाई मागितली आहे.

Advertisement

चॅन्सरी डिव्हिजनमध्ये न्यायाधीश मरे रोसेन क्यूसी यांच्या नेतृत्वाखालील सुनावणी सुरू आहे. एप्रिल 2018 च्या जगभरातील कर्करोग उपचार प्रकल्पासाठी मोदींनी खोटे आश्वासन दिले होते की नाही हे ठरवण्यासाठी या आठवड्यात सुरू झाली. मोदींनी लेखी पुराव्यांद्वारे आरोप नाकारले आहेत आणि नंतर या खटल्याच्या सुनावणीदरम्यान तोंडी निवेदन करण्याचीही शक्यता आहे. न्यायालयाच्या कागदपत्रांनुसार, मागच्या मालकीच्या क्वांटम केअर लिमिटेडने दुबईतील फोर सीझन्स हॉटेलमध्ये मोदींच्या कॅन्सर केअर फर्म आयन केअरसाठी आकर्षक गुंतवणूकीची ऑफर दिली होती.

Loading...
Advertisement

“गुरप्रीत मॅग आणि त्यांचे पती डॅनियल मॅग यांनी सांगितले की, मोदींनी त्यांना भेटीदरम्यान माहिती दिली की अनेक प्रतिष्ठित आणि प्रभावशाली लोकांनी ‘आयन केअर’चे ‘संरक्षक’ म्हणून काम केले आहे आणि त्यांनी व्यवस्थापनात भाग घेण्याचे मान्य केले आहे आणि अंदाजे आर्थिक वचनबद्धता केली. माग म्हणाले की, मोदींनी तिला सांगितले होते की अनेक प्रभावशाली लोक आणि सेलिब्रिटींनी आयन केअरचे ‘ब्रँड अॅम्बेसेडर’ होण्यास सहमती दर्शविली आहे.

Advertisement

“क्वांटमने आरोप केला की एप्रिल 2018 च्या बैठकीत मोदींनी केलेले निवेदन खोटे होते आणि त्यांना हे देखील माहित होते की ते खोटे होते किंवा त्यांनी ही निवेदने करण्यात निष्काळजीपणा केला होता,” असे माग यांचे वकील म्हणाले. मोदींनी कोर्टात दाखल केलेल्या निवेदनानुसार, पत्नी मीनलला कॅन्सरच्या उपचारानंतर ‘आयन केअर’ व्यवसायाची कल्पना त्यांच्या मनात आली. डिसेंबर 2018 मध्ये मीनलचे निधन झाले. त्या पूर्वी कर्करोगाने त्रस्त होत्या. मोदी म्हणाले की त्यांचा व्यवसाय यशस्वी झाला नाही, परंतु बिझनेस मॉडेल किंवा त्याचे तंत्रज्ञान “चुकीचे चित्रण” केले गेले आहे अशी कोणतीही तक्रार नाही. आयपीएलशी संबंधित घोटाळे आणि वादांमुळे मोदी 2010 मध्ये भारतातून लंडनला गेले होते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply