Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Russia-Ukrain War News : रशियाला झटका देणार NATO..! पहा नेमकी काय केलीय व्यूहरचना

मॉस्को / कीव : युक्रेनमध्ये सुरू असलेल्या भीषण युद्धामुळे तणावात असलेल्या नॉर्थ अटलांटिक ट्रीटी ऑर्गनायझेशनच्या (नाटो) देशांनी रशियाचा वेढा आणखी तीव्र केला आहे. युक्रेनच्या सीमेला लागून असलेल्या देशांमध्ये हजारो कमांडो तैनात करणार असल्याची घोषणा नाटोने केली आहे. यासोबतच युक्रेनच्या लष्कराला शस्त्रास्त्रांचा पुरवठाही सुरू राहणार आहे. नाटोने म्हटले आहे की युक्रेनला हवाई संरक्षण प्रणाली देखील दिली जाईल जेणेकरून ते रशियन विमाने नष्ट करू शकतील. नाटो देशांनी आधीच 100 लढाऊ विमानांना अलर्टवर ठेवले आहे आणि पोलंड-युक्रेन सीमेजवळ अमेरिकन सैन्य उपस्थित आहेत.

Advertisement

नाटोचे सरचिटणीस जेन्स स्टोल्टनबर्ग यांनी शुक्रवारी सांगितले की, आम्ही युक्रेनच्या सीमेला लागून असलेल्या देशांमध्ये हजारो पूर्णतः तयार कमांडो तैनात करणार आहोत. या कमांडोमध्ये जमीन, हवाई, समुद्र आणि विशेष ऑपरेशनमध्ये सहभागी होणाऱ्या जवानांचा समावेश आहे. 30 देशांची संघटना असलेली नाटो युक्रेनला सर्व प्रकारची शस्त्रे देणार आहे. नाटोचे सरचिटणीस म्हणाले, “मित्र राष्ट्रे पाठिंबा देण्यासाठी अत्यंत वचनबद्ध आहेत. आमच्या सामूहिक संरक्षण धोरणांतर्गत आम्ही प्रथमच NATO प्रतिसाद दल तैनात करत आहोत.

Advertisement

Russia-Ukrain War News : हिंदी-चीनी साथ-साथ..! पहा सुरक्षा परिषदेत काय करणार मोदींचा भारत देश

Advertisement

खरेदिवाला म्हणजे ऑफरवाला. https://bit.ly/3gpEvq9 यावर क्लिक करून करा खरेदी दणक्यात..!

Loading...
Advertisement

Russia-Ukrain War News : रशियाला मोठा झटका..! पहा युक्रेनी सैन्याने काय केलेय

Advertisement

नाटोचे सरचिटणीस म्हणाले की चुकीची गणना किंवा गैरसमजांना जागा नसावी. आमच्या मित्रपक्षाच्या आणि नाटोच्या भूमीच्या प्रत्येक इंचाचे रक्षण करण्यासाठी आम्ही सर्वकाही करू. त्यांनी रशियावर युक्रेनचे सरकार पाडण्याचा कट रचल्याचा आरोप केला. युक्रेनची राजधानी कीवमध्ये भीषण युद्ध सुरू असताना नाटोच्या महासचिवांनी ही घोषणा केली आहे. युक्रेनियन सैन्याने रशियन हल्ल्यांदरम्यान बचावात्मक स्थितीत असल्याचे दिसून आले, जरी युक्रेनियन सैन्याने रस्त्यावर उतरून राजधानी ताब्यात घेण्यापासून रोखण्यासाठी अथक प्रयत्न केले.

Advertisement

दुसरीकडे, युक्रेनचे अध्यक्ष वोलोडिमिर झेलेन्स्की यांनी गुरुवारी रात्री व्हिडिओ कॉन्फरन्स कॉलमध्ये त्यांच्या युरोपियन समकक्षांना एक अशुभ इशारा दिला. इस्रायलच्या वाला न्यूजच्या रिपोर्टरनुसार, त्यांनी इतर नेत्यांना सांगितले की, “तुम्ही मला जिवंत पाहण्याची ही शेवटची वेळ असू शकते.” युक्रेनच्या राष्ट्राध्यक्षांच्या सल्लागाराने यापूर्वी इशारा दिला होता की जर रशियाने युक्रेनच्या राजधानीवर हल्ला केला कारण त्यांना ते ताब्यात घ्यायचे आहे आणि झेलेन्स्कीला मारणे. कीव यशस्वीपणे ताब्यात घेतल्यास रशिया युक्रेनमध्ये कठपुतळी सरकार स्थापन करण्याचा विचार करत आहे, असे या अहवालात म्हटले आहे.

Advertisement

डेली मेलच्या वृत्तानुसार, विशिष्ट युक्रेनियन अधिकार्‍यांना पकडण्यासाठी किंवा मारण्यासाठी चेचेन विशेष दलाचे एक पथक युक्रेनमध्ये तैनात करण्यात आले आहे. डेली मेलच्या वृत्तानुसार, प्रत्येक सैनिकाला युक्रेनियन अधिकार्‍यांची छायाचित्रे आणि त्यांच्यावरील तपशीलांसह मॉस्को टेलिग्राम चॅनेलच्या सुरक्षा आस्थापनाच्या लिंक्ससह एक खास ‘डेक ऑफ कार्ड’ देण्यात आला होता. अहवालात म्हटले आहे की रशियन तपास समितीने “गुन्हे” केल्याचा संशय असलेल्या अधिकारी आणि सुरक्षा अधिकाऱ्यांची यादी आहे. युक्रेनच्या अध्यक्षांनी कबूल केले की ते त्यांच्या राजधानीतील रशियन मारेकर्‍यांसाठी “नंबर वन टार्गेट” आहेत, तर त्यांचे कुटुंब पुतीनच्या हल्लेखोरांसाठी “नंबर टू टार्गेट” आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply