Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Russia-Ukrain War News : पुतीन यांनी युक्रेनी सैन्याला केलेय ‘ते’ महत्वाचे आवाहन; प्रतिक्रियेकडे जगाचे लक्ष

मॉस्को / कीव : युक्रेन आणि रशियाच्या लष्करामध्ये अनेक शहरांमध्ये घनघोर युद्ध सुरू आहे. युक्रेनची राजधानी कीव ताब्यात घेण्यासाठी आता सर्वात मोठी लढाई सुरू आहे. युक्रेनचे राष्ट्राध्यक्ष झेलेन्स्की यांनी युरोपीय देशांना मदतीसाठी अधिक प्रयत्न करण्याचे आवाहन केले आहे. त्याचवेळी त्यांनी आपल्या नागरिकांना रशियाच्या आक्रमणाचा प्रतिकार करण्याचे आवाहन केले आहे. लढाईच्या दुसऱ्या दिवशी प्रथमच टाक्यांनी राजधानी कीवमध्ये प्रवेश केला, तर युक्रेनियन लष्करी वाहने देखील बचावासाठी शहराकडे धावली.

Advertisement

दरम्यान, कीवमधील राजकारण्यांपेक्षा युक्रेनच्या लष्कराशी वाटाघाटी करणे सोपे जाईल, असा सल्ला रशियाचे अध्यक्ष पुतिन यांनी शुक्रवारी दिला. आरटीने दिलेल्या वृत्तानुसार, पुतिन यांनी शुक्रवारी रशियन सुरक्षा परिषदेच्या बैठकीत सांगितले की युक्रेनच्या सशस्त्र दलांनी देशातील सत्ता ताब्यात घ्यावी आणि मॉस्कोशी शांततेसाठी वाटाघाटी करावी. रशियाच्या युक्रेनवरील आक्रमणादरम्यान त्यांनी कीव सरकार आणि निओ-नाझींवर नागरिकांचा मानवी ढाल म्हणून वापर केल्याचा आरोपही केला. पुतीन म्हणाले की, युक्रेनियन सैन्याने सरकारला त्यांची मुले, पत्नी आणि प्रियजनांना मानवी ढाल म्हणून वापरण्याची परवानगी देऊ नये, असे अहवालात म्हटले आहे.

Loading...
Advertisement

बीबीसीच्या वृत्तानुसार, झेलेन्स्की म्हणाले की, पाश्चिमात्य देशांनी आणि विशेषत: आजूबाजूच्या युरोपने विलंब न करता पुढे येऊन कारवाई करावी. “हे आक्रमण रोखण्यासाठी युरोपकडे पुरेसे सामर्थ्य आहे,” ते म्हणाले की, रशियाला स्विफ्टमधून बाहेर काढणे, व्हिसा निर्बंध लादणे आणि रशियाकडे जाणारी हवाई वाहतूक यासह सर्व प्रतिशोधात्मक उपायांचा विचार केला पाहिजे, बीबीसीने अहवाल दिला. क्षेत्र बंद करणे यासह. युक्रेनच्या राष्ट्राध्यक्षांचे आवाहन रशियाने युक्रेनशी संकट सुरू झाल्यापासून प्रथमच, परंतु प्रतिबंधात्मक अटींखाली बोलणी करण्याची ऑफर दिल्यानंतर आले. आक्षेपार्ह सुरू होण्यापूर्वी झेलेन्स्की व्लादिमीर पुतिन यांच्याशी चर्चा करण्याची मागणी करत आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply