Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Russia-Ukrain War News : रशियाला मोठा झटका..! पहा युक्रेनी सैन्याने काय केलेय

मॉस्को / कीव : युक्रेन आणि रशियाच्या लष्करामध्ये अनेक शहरांमध्ये घनघोर युद्ध सुरू आहे. युक्रेनची राजधानी कीव ताब्यात घेण्यासाठी आता सर्वात मोठी लढाई सुरू आहे. युक्रेनचे अध्यक्ष वोलोडिमिर झेलेन्स्की यांनी शुक्रवारची रात्र निर्णायक असल्याचे म्हटले आहे. दरम्यान, युक्रेनच्या लष्कराने दोन रशियन महाकाय Il-76 मालवाहू विमाने पाडल्याचा दावा केला आहे. जहाजावरील सर्व रशियन सैनिकांचा मृत्यू झाल्याची पुष्टी झालेली नाही. युक्रेन आणि रशिया यांच्यातील संघर्ष आता औष्णिक ऊर्जा प्रकल्प आणि एअरबेस ताब्यात घेण्यावरून आहे.

Advertisement

कीवमधून येणार्‍या बातम्यात रशियन सैन्य मेट्रो स्टेशनवर बॉम्बफेक करताना दिसत आहे. युक्रेनने अनेक रशियन सैनिकांना अटक केल्याचे सांगितले जात आहे. युक्रेनच्या सरकारने सांगितले की त्यांनी शुक्रवारी रात्री कीवच्या बाहेरील दोन रशियन Il-76 मालवाहू विमाने पाडली. असे सांगण्यात येत आहे की युक्रेनच्या सैन्याने आयएल-76 विमान वासिलकिव्हजवळ पाडले. त्याचवेळी, दुसरे विमान बिला त्सर्कवाजवळ पाडण्यात आले आहे. या दोन्ही विमानांमध्ये बसलेल्या सैनिकांचे काय झाले हे अद्याप स्पष्ट झालेले नाही. रशियन सैन्याची ही विमाने मध्यम श्रेणीची लष्करी वाहतूक विमाने आहेत, जी 1974 मध्ये सैन्यात समाविष्ट करण्यात आली होती. ते 150 ते 225 सशस्त्र सैनिक घेऊ शकतात. या विमानाचा वापर छत्री सैनिकांना खाली उतरवण्यासाठी आणि शस्त्रे पुरवण्यासाठी केला जातो. वासिल्किव शहरात रात्रभर भीषण लढाई झाली. दरम्यान, पोलंडने युक्रेनच्या सैन्याला मदत करण्यासाठी नवीन शस्त्रे पाठवली आहेत.

Loading...
Advertisement

युक्रेनचे राष्ट्राध्यक्ष झेलेन्स्की यांनी युरोपीय देशांना मदतीसाठी अधिक प्रयत्न करण्याचे आवाहन केले आहे. त्याचवेळी त्यांनी आपल्या नागरिकांना रशियाच्या आक्रमणाचा प्रतिकार करण्याचे आवाहन केले आहे. लढाईच्या दुसऱ्या दिवशी प्रथमच टाक्यांनी राजधानी कीवमध्ये प्रवेश केला, तर युक्रेनियन लष्करी वाहने देखील बचावासाठी शहराकडे धावली. युक्रेनच्या अधिकाऱ्यांनी सांगितले की त्यांनी 18,000 बंदुका सैनिकांना दिल्या आहेत, तसेच पेट्रोल बॉम्ब बनवण्याच्या सूचना दिल्या आहेत, असे अहवालात म्हटले आहे. देशभरात लढाई सुरू आहे. “रशियन टाक्या अजूनही आमच्या शहरांमधील निवासी इमारतींना लक्ष्य करीत आहेत,” झेलेन्स्की यांनी फर्स्ट नेशनला दिलेल्या संबोधितात सांगितले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply