Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Russia-Ukrain War News : हिंदी-चीनी साथ-साथ..! पहा सुरक्षा परिषदेत काय करणार मोदींचा भारत देश

Please wait..

नवी दिल्ली : अखेरीस संयुक्त राष्ट्र (UN) सुरक्षा परिषदेत (Security Council) भारताला अमेरिका किंवा रशिया (India-USA-Russia) यापैकी एकाचा पाठिंबा देण्याची वेळ आली आहे. युक्रेनवर हल्ला केल्यामुळे संयुक्त राष्ट्र सुरक्षा परिषदेत रशियाच्या विरोधात ठराव आणण्यात आला आहे. ज्यावर सर्व देशांना मतदान करावे लागले. भारतामध्ये याबाबत प्रचंड ‘समजूतदारपणा’ दाखवत रशियाच्या हल्ल्याचा निषेध केला, पण मतदान टाळले. एकीकडे अमेरिका सामरिक भागीदारीचा मित्र आहे, तर दुसरीकडे वर्षानुवर्षे खंबीर मित्राची भूमिका बजावत असलेला रशिया आहे. मतदानापासून दूर राहणाऱ्यांमध्ये चीन आणि यूएईचाही समावेश आहे. (Russia-Ukrain War News)

Advertisement

Advertisement
Loading...

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनीही ‘समजूतदारपणा’ दाखवून याबाबत कोणाचीही बाजू घेतलेली नाही. दरम्यान, संयुक्त राष्ट्रात भारताचे स्थायी प्रतिनिधी टीएस तिरुमूर्ती यांनी भारताचे प्रतिनिधित्व केले. ते म्हणाले की, सर्व सदस्य देशांनी विधायक पद्धतीने पुढे जाण्यासाठी या तत्त्वांचा आदर करणे आवश्यक आहे. संवाद हाच मतभेद आणि वाद सोडवण्याचा एकमेव मार्ग आहे. या क्षणी ते कितीही कठीण वाटत असेल. मुत्सद्देगिरीचा मार्ग सोडला गेला ही खेदाची गोष्ट आहे. आपल्याला त्याकडे परत यावे लागेल. या सर्व कारणांमुळे भारताने या प्रस्तावापासून दूर राहणे पसंत केले आहे.

Advertisement

युक्रेनमधील अलीकडच्या घडामोडींमुळे भारत चिंतेत आहे. हिंसा आणि शत्रुत्व ताबडतोब संपवण्यासाठी सर्व प्रयत्न केले जावेत अशी आमची विनंती आहे. मानवी जीवनाच्या किंमतीवर कोणताही उपाय शोधला जाऊ शकत नाही. युक्रेनमध्ये मोठ्या संख्येने भारतीय विद्यार्थ्यांचा समावेश असलेल्या भारतीय समुदायाच्या कल्याण आणि सुरक्षेबाबतही आम्ही चिंतित आहोत. संयुक्त राष्ट्र सुरक्षा परिषदेत भारत, चीन (China) आणि यूएईने मतदान टाळले. त्याचवेळी रशियाकडून त्याच्याविरोधात आणल्या जाणाऱ्या प्रस्तावाला ‘नाही’ असे म्हटले गेले. रशियाच्या UN दूताने UN सुरक्षा परिषदेच्या मसुदा ठरावाला “रशियन विरोधी” म्हटले आहे. त्याचवेळी अमेरिका, ब्रिटन, फ्रान्स, नॉर्वे, आयर्लंड, अल्बेनिया, गॅबॉन, मेक्सिको, ब्राझील, घाना आणि केनिया या देशांनी रशियाविरोधात आणलेल्या ठरावाला मंजुरी दिली.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply