Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

युक्रेन संकटात अमेरिकेने भारताला दिलाय ‘हा’ महत्वाचा संदेश.. त्या मुद्द्यावर केले महत्वाचे आवाहन..

दिल्ली : युक्रेनवर हमला करण्यासाठी अमेरिकेने रशियाच्या विरोधात जाण्याचा निर्णय घेतला आहे, तर भारताने जाहीरपणे बाजू न घेण्याचा निर्णय घेतला आहे. अमेरिकेचे अध्यक्ष जो बिडेन म्हणाले, की अमेरिका आणि भारत चर्चा करत आहेत परंतु मतभेद पूर्णपणे मिटलेले नाहीत. परराष्ट्र मंत्री एस जयशंकर यांनी अमेरिकेचे परराष्ट्र सचिव अँटनी ब्लिंकन यांच्याशी चर्चा केली आणि युक्रेन संकट सोडवण्यासाठी संवाद आणि मुत्सद्दीपणा हा सर्वोत्तम मार्ग आहे यावर भर दिला. युक्रेन संकटावर अमेरिकेने भारताला संदेश दिला आहे.

Advertisement

स्टेट डिपार्टमेंटच्या प्रवक्त्याने सांगितले की रशियाची आक्रमकता “नियम-आधारित ऑर्डर” वर विश्वास ठेवणाऱ्या सर्व देशांसाठी काळजीचे कारण असले पाहिजे. अमेरिकेने इंडो-पॅसिफिक क्षेत्रातील आपल्या सहयोगी आणि भागीदारांशी रशियाच्या आर्थिक निर्बंध आणि निर्यात नियंत्रणांबद्दल चर्चा केली. अमेरिकेच्या परराष्ट्र मंत्रालयाने म्हटले आहे, की ब्लिंकन यांनी जयशंकर यांच्याबरोबर युक्रेन संकटवर चर्चा केली. “परराष्ट्र मंत्री ब्लिंकन यांनी रशियाला मजबूत सामूहिक प्रतिसादाचे महत्त्व अधोरेखित केले आणि रशियाकडून त्वरित माघार आणि युद्धविराम करण्याचे आवाहन केले,” असे त्यात म्हटले आहे.

Loading...
Advertisement

जयशंकर यांनी गुरुवारी रात्री एका ट्विटमध्ये सांगितले की, युक्रेनमधील घडामोडी आणि त्याचे परिणाम यावर ब्लिंकेन यांच्याबरोबर चर्चा करण्यात आली. याआधी जयशंकर यांनी युक्रेनमधील बदलत्या परिस्थितीवर युरोपियन युनियनचे परराष्ट्र व्यवहार प्रतिनिधी जोसेप बोरेल आणि ब्रिटनचे परराष्ट्र मंत्री लिझ ट्रस यांच्याबरोबरही चर्चा केली. “ब्रिटनचे परराष्ट्र मंत्री लिझ ट्रस यांच्याशी दूरध्वनीवरून चर्चा केली. युक्रेनमधील परिस्थितीवर विचार विनिमय केला,” असे मंत्री ट्विटमध्ये म्हणाले.

Advertisement

Russia-Ukraine War : अखेर युक्रेन रशियाबरोबर चर्चेसाठी तयार; पण, रशियाने ठेवलीय ‘ही’ अट..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply