Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Russia-Ukraine War : अखेर युक्रेन रशियाबरोबर चर्चेसाठी तयार; पण, रशियाने ठेवलीय ‘ही’ अट..

दिल्ली : रशियाने सलग दुसऱ्या दिवशीही युक्रेनवर आक्रमक हमले सुरुच ठेवले आहेत. युक्रेनही जोरदार प्रत्युत्तर देत आहे. रशियन सैन्य युक्रेनची राजधानी कीवच्या दिशेने पुढे येत आहे. एएफपी या वृत्तसंस्थेने ही माहिती दिली आहे. त्याच वेळी, युक्रेनला शांतता हवी आहे आणि नाटोच्या संदर्भात तटस्थ स्थितीसह रशियाबरोबर चर्चेसाठी तयार आहे. युक्रेनच्या राष्ट्रपतींचे मार्गदर्शकांनी शुक्रवारी रॉयटर्स या वृत्तसंस्थेला ही माहिती दिली. त्यांनी मजकूर संदेशाद्वारे सांगितले की जर चर्चा शक्य असेल तर बैठक आयोजित करावी. प्रत्युत्तर देताना रशियाचे परराष्ट्र मंत्री सर्गेई लॅवरोव्ह म्हणाले की, युक्रेनियन सैन्याने शस्त्रे टाकल्यानंतरच आम्ही चर्चेसाठी तयार आहोत.

Advertisement

रशियन-समर्थित फुटीरतावादी नेत्यांची अपेक्षा आहे की त्यांचे सैन्य लवकरच युक्रेनच्या डोनेत्स्क आणि लुहान्स्क प्रदेशांच्या बॉडरवर जातील. रशियन वृत्तसंस्थांनी शुक्रवारी फुटीरतावादी नेत्यांच्या हवाल्याने ही माहिती दिली आहे. रशियाचे परराष्ट्र मंत्री सर्गेई लावरोव्ह यांनी शुक्रवारी सांगितले की चर्चा करण्यास तयार आहे, परंतु त्याआधी युक्रेनियन सैन्याला आपले शस्त्र खाली ठेवावे लागेल. राष्ट्राध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांनी युद्धाची घोषणा केल्यानंतर रशियाने गुरुवारी जमीन, हवाई आणि समुद्रमार्गे आक्रमण सुरू केले. दुसर्‍या महायुद्धानंतर युरोपियन राष्ट्रावर झालेला हा सर्वात मोठा हमला आहे.

Advertisement

युक्रेनवर आक्रमण केल्याबद्दल रशियावर टाकलेल्या निर्बंधांमुळे समस्या निर्माण होतील. परंतु, त्या समस्यांचे निराकरण केले जाईल. क्रेमलिनचे प्रवक्ते दिमित्री पेस्कोव्ह यांनी राष्ट्राध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांच्याविरुद्ध संभाव्य उपायांवर भाष्य करण्यास नकार दिला आणि असेही म्हटले, की रशियाने निर्बंधांच्या धोक्यापासून स्वतःचे संरक्षण करण्यासाठी परकीय आयातीवरील आपला अवलंबित्व जाणूनबुजून कमी केले आहे.

Loading...
Advertisement

रशियाच्या संरक्षण मंत्रालयाने दावा केला आहे की, आतापर्यंत युक्रेनच्या लष्कराचे 18 रणगाडे, 7 रॉकेट यंत्रणा आणि 41 मोटार नष्ट करण्यात आल्या आहेत. तसेच युक्रेनच्या 150 हून अधिक सैनिकांनी आत्मसमर्पण केले आहे. रशियाने युक्रेनच्या चेर्नोबिल अणुऊर्जा प्रकल्पाचा ताबा घेतल्याचेही मंत्रालयाने सांगितले आहे.

Advertisement

युक्रेनचे राष्ट्राध्यक्ष वोलोडिमिर झेलेन्स्की यांनी दावा केला आहे की, रशियन सैन्याने राजधानीत प्रवेश केला आहे. रशियन रणगाडे येथून फक्त 32 किमी अंतरावर आहेत. त्यांना रोखण्यासाठी युक्रेनच्या लष्कराने तीन पूल उडवून दिले आहेत. येत्या 96 तासांत म्हणजेच 4 दिवसांत कीव रशियाच्या ताब्यात जाईल, अशी भीती झेलेन्स्की यांनी व्यक्त केली आहे. ते म्हणाले, की रशियन सैन्याने रहिवासी परिसरांना लक्ष्य केले आहे.

Advertisement

Russia-Ukraine War : युक्रेन-रशिया युद्धाचा भारतावर झालाय गंभीर परिणाम.. घ्या जाणून काय आलेय संकट

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply