Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

रशियाच्या कारवाईने अमेरिकेचा तिळपापड.. पहा, अमेरिकेने रशियाला काय दिलीय धमकी..

मुंबई : रशियाच्या घोषणेनंतर युक्रेनमधील परिस्थिती सातत्याने बिघडत चालली आहे. युक्रेनची राजधानी कीवसह अनेक ठिकाणी झालेल्या बॉम्बस्फोटानंतर युक्रेनमध्ये मार्शल लॉ लागू करण्यात आला आहे. इतकेच नाही तर हे हमले टाळण्यासाठी युक्रेनचे नागरिक सुरक्षित ठिकाणी निघाले आहेत. खरे तर रशियाचे अध्यक्ष पुतिन यांनी युक्रेनविरुद्ध लष्करी कारवाईची घोषणा केली आहे. ते म्हणाले, की युद्ध टाळता येत नाही.

Advertisement

एएफपी या वृत्तसंस्थेने दिलेल्या माहितीनुसार, रशियाच्या राष्ट्राध्यक्षांनी हा आदेश जारी करत म्हटले आहे की, युक्रेन मागे हटले नाही तर युद्ध सुरूच राहील. पुतिन यांनी युक्रेनच्या लष्कराला शक्य तितक्या लवकर शस्त्रे टाकण्याची धमकी दिली, अन्यथा युद्ध टाळता येणार नाही. त्याचवेळी युक्रेनमधून सतत स्फोटांचे आवाज ऐकू येत असल्याचे वृत्त आहे. सोशल मीडियावरही अनेक लोक वेगवेगळ्या ठिकाणी स्फोट झाल्याचा दावा करत आहेत.

Advertisement

रशियाच्या आक्रमणानंतर अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष जो बिडेन यांनी युक्रेनचे राष्ट्राध्यक्ष व्लोदिमिर झेलेन्स्की यांच्याशी संवाद साधला. राष्ट्राध्यक्ष जो बिडेन म्हणाले की, मी उद्या G7 च्या नेत्यांची भेट घेणार आहे आणि आमचे मित्र देश एकत्र येऊन आम्ही रशियावर कठोर निर्बंध टाकू. आम्ही युक्रेन आणि तिथल्या लोकांना पाठिंबा आणि मदत देत राहू.

Advertisement

रशिया आणि युक्रेनमधील परिस्थिती पाहता डेन्मार्कच्या परराष्ट्र मंत्रालयाने युक्रेनची राजधानी कीव येथील दूतावास बंद केला आहे. रॉयटर्सच्या मते, डेन्मार्क सुरक्षेचे कारण देत दूतावास बंद करण्यात आला आहे. रशियन-समर्थित फुटीरतावाद्यांनी युक्रेनच्या दोन शहरांवर कब्जा केल्याचा दावा केला आहे.

Loading...
Advertisement

रशिया आणि युक्रेनमधील परिस्थितीवर भारत सरकार बारकाईने लक्ष ठेवून आहे. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, भारत सरकार दोन्ही देशांमधील वेगाने बदलणाऱ्या परिस्थितीवर बारकाईने लक्ष ठेवून आहे. भारतीय आणि विद्यार्थ्यांच्या सुरक्षेवर लक्ष केंद्रित केले आहे. याव्यतिरिक्त, परराष्ट्र मंत्रालयाच्या नियंत्रण कक्षाचा विस्तार केला जात आहे. एएफपी या वृत्तसंस्थेने दिलेल्या माहितीनुसार, रशियाने युक्रेनच्या लष्करी आणि हवाई तळांना लक्ष्य करून ते नष्ट केल्याचे म्हटले आहे.

Advertisement

युक्रेनने रशियाची पाच विमाने आणि एक रशियन हेलिकॉप्टर पाडले आहे. युक्रेनियन सैन्याने म्हटले आहे की त्यांनी लुहान्स्क प्रदेशात 5 रशियन लढाऊ विमाने आणि एक रशियन हेलिकॉप्टर पाडले आहे, रॉयटर्सने वृत्त दिले आहे. रशियाच्या राष्ट्राध्यक्षांच्या घोषणेनंतर अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष जो बिडेन यांची प्रतिक्रिया आली आहे. या आक्रमणामुळे होणाऱ्या मृत्यू आणि विध्वंसाला संपूर्णपणे रशिया जबाबदार असेल, असे त्यांनी म्हटले आहे. अमेरिका आणि त्याचे मित्र राष्ट्र एकजुटीने आणि निर्णायक पद्धतीने प्रत्युत्तर देतील.

Advertisement

रशिया-युक्रेन वादात वाढले भारताचे टेन्शन..! अमेरिका आणि रशिया दोघांनाही टाकलाय ‘हा’ डाव..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply