Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

म्हणून नेटफ्लिक्सच्या परफेक्ट स्ट्रेंजर्सवरून गदारोळ; पहा काय आहे वादाचा मुद्दा

कैरो: नेटफ्लिक्सचा पहिला अरबी चित्रपट (Netflix first Arabic movie) परफेक्ट स्ट्रेंजर्सवरून इजिप्तमध्ये सध्या गदारोळ सुरू आहे. परफेक्ट स्ट्रेंजर्स स्टोरी (Perfect Strangers Story) ही सात मित्रांची कथा आहे. ज्यामध्ये डिनर पार्टी दरम्यान, सात मित्र आपापल्या फोनवर येणारे मेसेज शेअर करायचे ठरवतात. या मेसेजमध्ये या सात मैत्रिणींचे पॉर्न मेसेज शेअर करणे, समलैंगिकता, कौमार्य गमावणे आणि गुप्त प्रेम प्रकरणांची गुपिते उघड झाली आहेत. सिनेसृष्टीच्या इतिहासातील हा सर्वात रिमेक चित्रपट आहे. 18 वेगवेगळ्या भाषांमध्ये उपलब्ध असलेल्या या चित्रपटाने निष्ठा, मैत्री आणि गुप्तता यांवर संभाषणांना प्रोत्साहन दिले आहे.

Advertisement

नेटफ्लिक्सच्या लेटेस्ट अरेबिक व्हर्जनमध्ये रिलीज झालेल्या या चित्रपटाबाबत वेगळीच चर्चा रंगली आहे. हा चित्रपट महिलांच्या लैंगिकता आणि एलजीबीटी अधिकारांबद्दल बोलतो. तर, मध्य-पूर्व देशांमध्ये ते धार्मिक आणि कौटुंबिक मूल्यांच्या विरोधात पाहिले जात आहे. चित्रपटातील एका दृश्यात, इजिप्शियन अभिनेत्री मोना झाकी तिची पँटी काढताना दाखवली आहे. यामुळे सोशल मीडियावर प्रचंड संताप व्यक्त केला जात आहे. परफेक्ट स्ट्रेंजर्स हा नेटफ्लिक्सचा पहिला अरबी चित्रपट आहे. 20 जानेवारी रोजी रिलीज झाल्यानंतर परफेक्ट स्ट्रेंजर्स नेटफ्लिक्सवर सर्वाधिक पाहिलेला चित्रपट ठरला आहे.

Loading...
Advertisement

इजिप्तचे खासदार मुस्तफा बकरी यांनी एका मुलाखतीत दावा केला की, या चित्रपटात कौटुंबिक मूल्यांना लक्ष्य करण्यात आले आहे. नेटफ्लिक्सवर बंदी घालण्याची मागणीही त्यांनी इजिप्त सरकारकडे केली. याशिवाय इतर अनेक वर्गांनीही या चित्रपटावर देशात बंदी घालण्याची आणि समलैंगिकतेला प्रोत्साहन दिल्याबद्दल खटला भरण्याची धमकी दिली आहे. इजिप्तमधील एलजीबीटी समुदायाला धार्मिक आणि कौटुंबिक कारणांमुळे खूप त्रास सहन करावा लागतो. इजिप्तमध्ये डझनभर एलजीबीटी लोक आणि कार्यकर्त्यांनाही अनियंत्रितपणे अटक करण्यात आली आहे.

Advertisement

इजिप्शियन अॅक्टर्स युनियनचे अध्यक्ष अश्रफ झकी यांनी फेसबुक पोस्टमध्ये अभिनेत्री मोना झकी यांच्या पाठीशी उभे असल्याचे म्हटले आहे. कलेची भूमिका… स्वातंत्र्यावर विश्वास ठेवणाऱ्या समाजात कठीण प्रश्न सोडवणे. चित्रपट निर्मात्या मारिया अब्देल करीम यांनी अल जझीराशी बोलताना सांगितले की इजिप्शियन सिनेमा पारंपारिकपणे लैंगिकतेचे प्रतिनिधित्व करण्यात अग्रेसर आहे. इजिप्शियन सिनेमात बेली डान्सर्सचा मोठ्या प्रमाणावर वापर केला जातो. तो असेही म्हणाला की स्त्रिया अजूनही सामान्यतः आनंददायक, पुरुषांना आकर्षित करणारे म्हणून चित्रित केल्या जातात.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply