Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Russia-Ukraine War News : रशियाने केलाय DDoS हल्ला; पहा काय स्वरूप असते आणि नुकसान कसे होते याची माहिती

दिल्ली : युक्रेनच्या सरकार आणि बँकांच्या वेबसाइटवर आणखी एक सायबर Cyber Attack हल्ला करण्यात आला आहे. यामुळे अनेक वेबसाइट्स ऑफलाइन झाल्या आहेत. या वेबसाइट्सवरील हल्ल्याला तांत्रिकदृष्ट्या ‘डिस्ट्रिब्युटेड डिनायल ऑफ सर्व्हिस’ (DDoS) हल्ला म्हणतात, याचा अर्थ सर्व्हरला लक्ष्य करणे आणि त्यात इंटरनेट डेटा भरणे, जेणेकरून सामान्यपणे येणारा डेटा व्यत्यय आणू शकेल. (Russia-Ukraine War News)

Advertisement

युक्रेनवर बुधवारी झालेल्या सायबर हल्ल्यात ज्या वेबसाइट्सना लक्ष्य करण्यात आले त्यात संरक्षण, परराष्ट्र आणि गृह मंत्रालयाच्या वेबसाइट्स तसेच देशातील सर्वात मोठ्या व्यावसायिक बँक (Private Bank) यांच्या वेबसाइटचा समावेश आहे. 13-14 फेब्रुवारी रोजी यापैकी बहुतेक वेबसाइट्सवर असेच हल्ले करण्यात आले होते. ज्यासाठी यूएस आणि यूके सरकारांनी रशियाच्या GRU लष्करी गुप्तचर संस्थेला दोष दिला. सध्या युक्रेन आणि रशियामध्ये तणावाचे वातावरण आहे. परिस्थिती इतकी बिकट झाली आहे की, रशिया युक्रेनवर कधीही हल्ला करू शकतो. यामुळे जगभरातील सर्व देश चिंतेत आहेत. हे युद्ध झाले तर ते दुसऱ्या महायुद्धानंतरचे सर्वात मोठे संकट असेल, असेही बोलले जात आहे. अमेरिका आणि ब्रिटनसारखे देश तर रशियावर सर्व निर्बंध लादत आहेत, परंतु रशियाने आता युक्रेनवर हल्ला करण्याचा विचार केला आहे आणि सीमेवर जोरदार सैन्य तैनात केले आहे.

Loading...
Advertisement

Advertisement

Leave a Reply