Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

चीनने केलीय आणखीही एक आगळीक..! पहा लेझर लाइटच्या वापराने काय केलाय खेळ

दिल्ली : भारताचा कुरापतखोर शेजारी चीन आपल्या गलिच्छ कृत्यांपासून परावृत्त होत नाही. भारतच नाही तर इतर देशांनाही तो छेडायला तयार आहे. अशा कुरापतखोरांचे आणखी एक बेजबाबदार कृत्य समोर आले आहे. त्यामुळे ऑस्ट्रेलियाच्या किमान 10 लष्करी सदस्यांची सुरक्षा धोक्यात आली होती. चिनी नौदलाचे जहाज ऑस्ट्रेलियन गस्ती विमानावर लष्करी दर्जाचा लेझर (China aims Military Grade Laser Light) लाइट टाकले. हे विमान पूर्णपणे ऑस्ट्रेलियाच्या हद्दीत असल्याचे सांगण्यात येत आहे. ऑस्ट्रेलियाच्या संरक्षण विभागाने ही माहिती दिली आहे. पायलटला आंधळे करण्यासाठी तसेच विमानाच्या उपकरणांचे नुकसान करण्यासाठी लष्करी दर्जाच्या लेझर लाइटचा वापर केला जातो. अलीकडच्या काळात चीन-ऑस्ट्रेलिया (China-Australia Relation) संबंध बिघडले आहेत. ड्रॅगनची आक्रमक वृत्ती हे देखील यामागचे एक कारण आहे.

Loading...
Advertisement

या संदर्भात ऑस्ट्रेलियाच्या संरक्षण विभागाने एक निवेदन जारी केले आहे. त्यानुसार, पीपल्स लिबरेशन आर्मी – नेव्ही (पीएलए-एन) जहाजातून ऑस्ट्रेलियन सागरी गस्ती विमान P-8A पोसेडॉनवर लष्करी दर्जाचा लेझर लाईट टाकण्यात आला. हे जहाज गाइडेड मिसाईल डिस्ट्रॉयर आहे. लुआंग क्लास गाईडेड मिसाईल डिस्ट्रॉयरवरून गुरुवारी ही कारवाई करण्यात आली. हे लष्करी जहाज आणखी एका पीएलए-एन जहाजासोबत अराफुरा समुद्रात होते. चिनी जहाजाच्या या कारवाईमुळे सुरक्षेला गंभीर धोका निर्माण झाला आहे, असे विभागाने म्हटले आहे. अशा कृतींमुळे लोकांचे जीवन धोक्यात येण्याची शक्यता असते. चीनच्या या अव्यावसायिक आणि लष्करी वर्तनाचा ऑस्ट्रेलियाने तीव्र निषेध केला आहे. चीन हा ऑस्ट्रेलियाचा प्रमुख व्यापारी भागीदार आहे. मात्र, दोन्ही देशांमधील संबंध अलीकडच्या काळात बिघडले आहेत. 2018 मध्ये, ऑस्ट्रेलियाने त्याच्या 5G ब्रॉडबँड नेटवर्कवरून Huawei तंत्रज्ञान अवरोधित केले. परकीय राजकीय हस्तक्षेपाविरुद्ध कायदे कडक केले आहेत. याव्यतिरिक्त, ऑस्ट्रेलियाने COVID-19 च्या उत्पत्तीबद्दल स्वतंत्र तपासणीची विनंती केली. या गोष्टींचा परिणाम दोन्ही देशांतील संबंधांवर झाला आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply