Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

बाब्बो.. एक युट्युबर बनला सर्वाधिक श्रीमंत व्यक्ती..! मस्क यांनाही टाकले झटक्यात मागे.. पण…

न्युयॉर्क : जगात अनेकजण काहीही करून किंवा आपल्या झाशात घेऊन पैसे कमावून खूप बडे होतात. काहींना हे झेपते. अशांची सर्व जग त्याची कृत्ये विसरून वाह वाही करते. तर, काहीजण यात फसतात आणि चंबूगबाळे उचलून त्यांना चालते व्हावे लागते. असाच प्रकार अमेरिकेत झाला आहे. जर तुम्हाला कोणी जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्तीचे नाव विचारले तर तुम्ही नक्कीच इलॉन मस्क (Elon Musk) म्हणाल. एखाद्या वेळी जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती (World’s Richest Person) असलेल्या लोकांबद्दल विचारले तर लोक जेफ बेझोस, बिल गेट्स किंवा मार्क झुकरबर्ग यांचे नाव घेऊ शकतात. पण तुम्हाला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की नुकतीच एक व्यक्ती जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती बनली आहे. होय, एलोन मस्कपेक्षा श्रीमंत. तथापि, तो केवळ 7 मिनिटे जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती बनू शकला. आम्ही तुम्हाला सांगतो की इलॉन मस्कची एकूण संपत्ती सुमारे $238 अब्ज आहे.

Advertisement

मॅक्स फॉश एक YouTuber आहे ज्याने दावा केला आहे की तो जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती (World’s Richest YouTuber) आहे सुमारे 7 मिनिटे. वास्तविक, मॅक्स फॉशने अनलिमिटेड मनी लिमिटेड नावाची कंपनी नोंदणीकृत केली, ज्यासाठी त्याने 10 अब्ज शेअर्स निश्चित केले. मॅक्सने त्याच्या कंपनीचा 1 शेअर £50 मध्ये विकला, जो एका महिलेने विकत घेतला. हे शेअर्स विकण्यासाठी त्यांनी रस्त्याच्या कडेला खुर्ची-टेबल लावून अनेकांशी बोलले, त्यानंतर एका महिलेने त्यांच्या कंपनीत गुंतवणूक करण्यास होकार दिला. म्हणजेच, अशा प्रकारे त्यांच्या कंपनीचे मूल्यांकन 500 अब्ज पौंड झाले, परंतु हा आनंद काही क्षणांसाठीच होता. एका शेअरच्या विक्री किमतीवर आधारित मूल्यांकन करण्यासाठी मॅक्स फॉशने कंपनीची कागदपत्रे अधिकाऱ्यांना पाठवली. अधिकाऱ्यांनी लवकरच त्याला एक पत्र पाठवले की एका शेअरच्या विक्रीमुळे त्याच्या कंपनीचे मूल्य £500 बिलियन इतके होते. मात्र, त्यांची कंपनी एवढ्या मोठ्या व्हॅल्युएशनचे समर्थन करत नाही, कारण त्यांच्या कंपनीला कोणताही महसूल नाही किंवा ते कोणतेही उत्पादन विकत नसल्याचंही पत्रात लिहिलं होतं. अशा स्थितीत त्यांच्यावर फसवणुकीचा आरोप करण्यात आला.

Loading...
Advertisement

अधिकार्‍यांचे पत्र वाचून, मॅक्स फॉशला फक्त 7 मिनिटे आनंद झाला कारण त्याच्या कंपनीचे मूल्य 500 अब्ज पौंड होते. ज्यामुळे तो जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती एलोन मस्कपेक्षा श्रीमंत झाला. मात्र, फसवणुकीचा आरोप करत अधिकाऱ्यांनी कंपनी तात्काळ बंद करण्याचे आदेश दिले. अशा स्थितीत त्यांनी त्यांच्या कंपनीतील एकमेव शेअरहोल्डर असलेल्या महिलेशी बोलून त्यांच्या कंपनीचा शेअर खरेदी केला होता आणि तिला कंपनी बंद करण्याची परवानगी मागितली. महिलेची परवानगी मिळताच मॅक्स फॉशने कंपनी बंद केली.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply