Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

रेड हार्ट इमोजी पाठवल्यास थेट लॉकअप..! होणार 20 लाख रुपयांपर्यंतचा दंडही

दिल्ली : व्हॉट्सअॅपवर रेड हार्ट इमोजी (Red Heart Emoji) पाठवल्यास सौदी अरेबियामध्ये तुरुंगवास होऊ शकतो. याशिवाय पाठवणाऱ्याला 20 लाख रुपयांपर्यंतचा दंडदेखील (Saud Arabia Red Heart Emoji) ठोठावला जाऊ शकतो. अर्थात जेव्हा हा संदेश प्राप्तकर्ता पोलिसांकडे तक्रार करेल तेव्हाच ही कारवाई होईल. सौदीच्या एका सायबर तज्ज्ञाने ओकाझ वृत्तपत्राला सांगितले की, सौदी कायद्यानुसार पाठवणाऱ्याला दोषी आढळल्यास दोन ते पाच वर्षांचा तुरुंगवास होऊ शकतो. याशिवाय पाठवणाऱ्याला एक लाख सौदी रियाल (Saudi Arabia Cyber Crime) दंडही होऊ शकतो. भारतीय रुपयात ही रक्कम 2000000 पेक्षा जास्त आहे.

Loading...
Advertisement

सौदी अरेबियातील अँटी फ्रॉड असोसिएशनचे सदस्य अल मोअताज कुताबी यांनी सौदी वृत्तपत्राला दिलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की, व्हॉट्सअॅपवर रेड हार्ट इमोजी पाठवणे हा त्रासदायक गुन्हा आहे. त्यांनी सांगितले की जर प्राप्तकर्त्याने ऑनलाइन चॅटिंग दरम्यान चित्र किंवा इमोजीसह केस दाखल केली तर हा छळ गुन्ह्याच्या श्रेणीत येईल. सौदी अरेबियाचे अशा गुन्ह्यांसाठी शून्य सहनशीलतेचे धोरण आहे. त्यांनी सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मच्या वापरकर्त्यांना दोन लोकांच्या संभाषणात बळजबरीने हस्तक्षेप करण्याविरुद्ध किंवा भावना दुखावणाऱ्या प्रतिमा किंवा इमोजी शेअर करण्याविरुद्ध चेतावणी दिली. सोशल मीडिया वापरकर्त्यांनी समोरच्या व्यक्तीच्या भावना जाणून न घेता रेड हार्ट इमोजी पाठवणे टाळावे, असेही ते म्हणाले. सौदी अरेबियाच्या अँटी हॅरॅसमेंट सिस्टमनुसार, छळवणूक विधान, कृती किंवा हावभावाद्वारे समजू शकते. यामध्ये रेड हार्ट इमोजीचा संबंध लैंगिक गुन्ह्यांशी जोडण्यात आला आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply