Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Hijab Row: OIC ने मागितला भारताला हिसाब..! पहा UNO ला काय केलेय आवाहन

मुंबई : ओआयसी (ऑर्गनायझेशन ऑफ इस्लामिक कोऑपरेशन) (Organization Of Islamic Cooperation / OIC) या इस्लामिक देशांच्या संघटनेनेही भारतात सध्या सुरू असलेल्या हिजाब वादात (Hijab Controversy) उडी घेतली आहे. ऑर्गनायझेशन ऑफ इस्लामिक कोऑपरेशन (ओआयसी) यांनी हिजाब विवाद (Hijab Politics), धर्म (Religion) संसद (Parliament) आणि मुस्लिम महिलांना (Woman Issue) ऑनलाइन लक्ष्य केल्याच्या अहवालावर भाष्य केले आहे. संघटनेचे सरचिटणीस हुसैन इब्राहिम ताहिर यांनी संयुक्त राष्ट्राला (United Nation) या प्रकरणांबाबत आवश्यक पावले उचलण्याचे आवाहन केले आहे.

Advertisement

ओआयसीने आपल्या अधिकृत ट्विटर हँडलवर म्हटले आहे की, “ऑर्गनायझेशन ऑफ इस्लामिक कोऑपरेशनच्या महासचिवांनी हरिद्वार, उत्तराखंडमधील ‘हिंदुत्व’ समर्थकांच्या वतीने मुस्लिमांच्या नरसंहाराची, सोशल मीडिया साइट्सवर मुस्लिम महिलांच्या छळाच्या घटना, तसेच कर्नाटकातील मुस्लीम.” विद्यार्थिनींच्या हिजाब घालण्यावर घातलेल्या बंदीबद्दल त्यांनी तीव्र चिंता व्यक्त केली आहे. याआधी पाकिस्तान आणि अमेरिकेनेही हिजाबच्या वादावर भाष्य केले आहे. “ओआयसीचे सरचिटणीस आंतरराष्ट्रीय समुदायाला, विशेषत: संयुक्त राष्ट्र आणि मानवाधिकार परिषदेला या संदर्भात आवश्यक पावले उचलण्याचे आवाहन करतात,” असे ट्विटमध्ये म्हटले आहे. ओआयसीने पुन्हा एकदा भारताला मुस्लिम समुदायाच्या जगण्याच्या अधिकाराचे रक्षण करताना आपल्या सदस्यांच्या हिताचे रक्षण आणि संरक्षण करण्याचे आवाहन केले आहे. त्याचबरोबर हिंसाचार आणि द्वेषासारख्या गुन्ह्यांना चिथावणी देणारे आणि गुन्हेगारांना न्याय मिळवून देणारे, असेही म्हटले आहे.

Loading...
Advertisement

अर्थात मुस्लिम देशांच्या या संघटनेने भारताच्या अंतर्गत बाबींवर भाष्य करण्याची ही पहिलीच वेळ नाही. याआधीही ओआयसीने काश्मीरवर विष ओकले आहे. गेल्या वर्षी विशेष दूत युसेफ एल्डोब म्हणाले की, ओआयसी काश्मीरच्या लोकांच्या आत्मनिर्णयाच्या अधिकाराला पाठिंबा देत राहील. ऑर्गनायझेशन ऑफ इस्लामिक कंट्रीज हा जगभरातील मुस्लिम देशांचा नेता असल्याचा दावा करतो. 25 सप्टेंबर 1969 रोजी स्थापन झालेल्या या संघटनेचा पाकिस्तान हा संस्थापक सदस्य आहे. जगातील दुसऱ्या क्रमांकाची मुस्लिम लोकसंख्या असलेला भारत या संघटनेचा सदस्य नाही. सुरुवातीपासूनच पाकिस्तान या संघटनेचा वापर भारताविरुद्ध करत आला आहे. चीन, पाकिस्तान, सीरिया, अफगाणिस्तान आणि इराकमधील मुस्लिमांच्या दुरवस्थेच्या प्रश्नावर या संघटनेच्या तोंडावर मौन आहे. आजपर्यंत या संघटनेने चीनमध्ये होत असलेल्या उइगर मुस्लिमांवर झालेल्या अत्याचाराचा एकदाही निषेध केलेला नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply