Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

.. म्हणून रशिया NATO वर भडकला..! म्हणाला, ‘हा’ तर रशियाला धमकावण्याचाच प्रकार..

दिल्ली : रशिया आणि युक्रेनमध्ये तणाव कायम आहे. युक्रेनमध्ये पोलिस दल तैनात केल्यानंतर रशियाचे अध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन संतापले आहेत. नाटोच्या सदस्यांना असे वाटते, की आम्हाला उपदेश देण्याचा त्यांना अधिकार आहे, असे पुतिन यांनी म्हटले आहे. राष्ट्राध्यक्ष पुतिन यांनी आरोप केला आहे की, नाटोची आपल्या बॉर्डरवर उपस्थिती म्हणजे रशियावर आक्रमण करण्याची धमकी दिल्यासारखेच आहे.

Advertisement

रशियाच्या परराष्ट्र मंत्रालयाने ट्विटरवर लिहिले, नाटोने रशियाला प्रतिस्पर्ध्याचा शिक्का मारला आहे. ते आमच्या बॉर्डरजवळ लष्करी पायाभूत सुविधांचा विस्तार करत आहे. नाटो आणि त्याचे सदस्य समजतात की त्यांना आम्हाला उपदेश देण्याचा अधिकार आहे, की आम्ही देखील कशा प्रकारे सैन्य तयार करू शकतो. व्लादिमीर पुतिन यांचे हे विधान अशा वेळी आले आहे जेव्हा फ्रान्सचे राष्ट्राध्यक्ष इमॅन्युएल मॅक्रॉन यांनी मंगळवारी सांगितले की, त्यांनी व्लादिमीर पुतीन यांना युक्रेनच्या संकटाबद्दल खात्री दिली आहे की ते संकटात वाढ करणार नाहीत.

Advertisement

अमेरिकेचे अध्यक्ष जो बिडेन यांनी सोमवारी जर्मन चान्सलर ओलाफ स्कोल्झ यांची भेट घेतली आणि रशियाने युक्रेनवर आक्रमण केल्यास महत्त्वाची गॅस पाइपलाइन ‘नॉर्ड स्ट्रीम 2’ रोखली जाईल, असा इशारा दिला. आम्ही सर्व तयार आहोत, संपूर्ण नाटो (उत्तर अटलांटिक करार संघटना) तयार आहे.” निर्बंधांबाबत काही संदिग्धता असण्याची गरज त्यांनी व्यक्त केली. दरम्यान, रशियाचे राष्ट्राध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन म्हणाले की, केवळ अमेरिका आणि त्यांचे मित्र देश आक्रमणाबाबत चर्चा करत आहेत.

Loading...
Advertisement

युक्रेनजवळ सुमारे 1 लाख रशियन सैन्याच्या तैनातीमुळे पाश्चात्य देशांचे टेन्शन वाढले आहे, जे याला संभाव्य आक्रमणाची सुरुवात म्हणून पाहतात. रशियाने आपल्या शेजाऱ्यावर आक्रमण करण्याच्या कोणत्याही योजना नाकारल्या असताना, तो युक्रेन किंवा इतर कोणत्याही माजी सोव्हिएत देशाला नाटोमध्ये सामील होण्यापासून रोखण्यासाठी अमेरिका आणि त्याच्या मित्र राष्ट्रांवर दबाव आणत आहे. रशियाने या प्रदेशात शस्त्रे तैनात करणे आणि पूर्व युरोपमधून नाटो सैन्याने माघार घेण्याचेही आवाहन केले आहे. अमेरिका आणि नाटोने रशियाच्या मागण्या फेटाळल्या आहेत.

Advertisement

रशिया-चीनच्या मैत्रीने अमेरिकेचा तिळपापड..! संतापलेल्या अमेरिकेने ड्रॅगनला दिलाय ‘हा’ धोक्याचा इशारा

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply