Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

टेन्शन वाढले..! ‘त्या’ देशातील अमेरिकी लोकांना मिळालाय ‘हा’ इशारा; पहा, काय आहे प्रकार..?

Please wait..

दिल्ली : रशिया आणि युक्रेनमध्ये तणाव सातत्याने वाढत चालला आहे. अमेरिकेलाही हा धोका लक्षात आला आहे. त्यामुळे अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष जो बायडेन यांनी अत्यंत आवश्यक राजनयिक अधिकारी वगळता अन्य अमेरिकी लोकांनी युक्रेन सोडणे शहाणपणाचे ठरेल, असे आवाहन केले. जर्मन चान्सलर ओलाफ स्कोल्झ यांच्याबरोबरील संयुक्त पत्रकार परिषदेत बायडेन यांनी युक्रेनमधील अमेरिकी नागरिकांना हे आवाहन केले. याआधी दोन्ही नेत्यांमध्ये युक्रेनशी संबंधित संकटाबाबत चर्चा झाली होती. यूएस स्टेट डिपार्टमेंटने युक्रेनमध्ये (Ukraine Russia Conflict) काम करणार्‍या अनावश्यक कर्मचार्‍यांना तेथून परत येण्याची परवानगी दिली आहे आणि अधिकाऱ्यांच्या कुटुंबातील सर्व सदस्यांना तेथून परतण्याचे आवाहन केले आहे.

Advertisement

नॉर्ड स्ट्रीम 2, रशिया आणि जर्मनी यांच्यातील महत्त्वपूर्ण नैसर्गिक वायू पाइपलाइन, जर रशियाने युक्रेनवर कारवाई केली तर ती टिकणार नाही. फ्रान्सचे राष्ट्राध्यक्ष इमॅन्युएल मॅक्रॉन चर्चेसाठी रशियामध्ये आहेत आणि युक्रेनमधील अडथळे दूर करण्यासाठी आंतरराष्ट्रीय प्रयत्नांचा एक भाग म्हणून धोरणांचे समन्वय साधण्यासाठी जर्मन चान्सलर स्कोल्झ वॉशिंग्टनमध्ये आहेत. युक्रेनजवळ सुमारे एक लाख रशियन सैन्याच्या तैनातीमुळे पाश्चात्य देशांची चिंता वाढली आहे, जे याला संभाव्य आक्रमणाची सुरुवात म्हणून पाहतात.

Advertisement

बाब्बो.. अमेरिका सैनिकांवर पुन्हा ‘तशी’ कारवाई करण्याच्या तयारीत.. पहा, काय आहे नेमका प्रकार..?

Advertisement
मिक्सर खरेदीवरही मोठी सूट.. ऑफर पाहण्यासाठी आजच https://bit.ly/3gKdz4F यावर क्लिक करा

 

Advertisement
Loading...

रशियाची युक्रेनवरील हल्ल्याची ७० टक्के तयारी पूर्ण.. या महिना अखेरपर्यंत होईल हल्ला.. कोणी केलाय दावा

Advertisement

रशियाने मात्र युक्रेनवर आक्रमण करण्याची कोणतीही योजना नाकारली आहे, परंतु युक्रेन किंवा इतर कोणत्याही माजी सोव्हिएत देशाला नाटो (NATO) मध्ये सामील होण्यापासून रोखण्यासाठी अमेरिका आणि त्याच्या मित्र राष्ट्रांवर दबाव आणत आहे. रशियाने या प्रदेशात शस्त्रे तैनात करणे आणि पूर्व युरोपमधून नाटो सैन्याची माघार थांबविण्याचे आवाहन केले आहे. अमेरिका आणि नाटोने रशियाच्या मागण्या फेटाळल्या आहेत.

Advertisement

युक्रेन संकट संपवण्यासाठी आंतरराष्ट्रीय प्रयत्न तीव्र झाले आहेत. याआधी रशियाने बेलारूसमध्ये मोठ्या प्रमाणावर शस्त्रे तैनात केल्याची बातमी आली होती. यामध्ये S-400 (S-400 Air Defence System) हवाई संरक्षण प्रणाली आणि इस्कांदर क्षेपणास्त्राचा समावेश आहे. रशियाने बेलारूसच्या युक्रेनच्या सीमेजवळ सैन्याच्या तीन तुकड्या तयार केल्या आहेत. ज्यांच्याकडे एकच प्राणघातक शस्त्र आहे. सॅटेलाइट फोटोंमधून ही माहिती समोर आली आहे.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply