Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

भारत-पाकिस्तानचा सामना झाला हाऊसफुल्ल, एका तासात विकली गेली तब्बल इतके तिकिटे

मुंबई – भारत आणि पाकिस्तान ( India vs Pakistan) यांच्यातील सामना कोणताही असो, चाहते तो पाहण्याची एकही संधी सोडत नाहीत. आता दोन कट्टर प्रतिस्पर्धी देशांमधला सामना 8 महिन्यांनी टी-20 वर्ल्ड कपमध्ये होणार आहे. भारत आणि पाकिस्तान यांच्यातील हा सामना यावर्षी 23 ऑक्टोबर रोजी ऑस्ट्रेलियातील एमसीजी (मेलबर्न क्रिकेट ग्राउंड) येथे होणार आहे.

Advertisement

आयसीसीने या सामन्याच्या तिकिटांची विक्री सुरू केली आणि तासाभरात सर्व तिकिटे विकली गेली. आयसीसी विश्वचषक स्पर्धेसाठी आतापर्यंत 2 लाख तिकिटे विकली गेली आहेत, त्यापैकी 60,000 तिकिटे फक्त भारत आणि पाकिस्तान सामन्याची आहेत, जी हाऊसफुल्ल झाली आहे.

Advertisement

भारत-पाकिस्तान सामन्याशिवाय विश्वचषक अंतिम फेरीची तिकिटे आणि इंग्लंड-न्यूझीलंड विरुद्ध ऑस्ट्रेलिया गटातील सामन्यांचीही बहुतांशी विक्री झाली आहे. T20 विश्वचषकाच्या इतिहासात भारत-पाकिस्तान संघ 23 ऑक्टोबर रोजी 7व्यांदा आमनेसामने येणार आहेत. दोघांमधील शेवटच्या 6 पैकी 5 सामने तटस्थ ठिकाणी खेळले गेले आहेत, ज्यामध्ये भारताने 3 सामने जिंकले आहेत.

Advertisement

भारत आणि पाकिस्तान एकाच गटात
पाकिस्तान, दक्षिण आफ्रिका, बांगलादेश आणि इतर दोन पात्रता संघांसह भारताला सुपर 12 मध्ये गट-2 मध्ये स्थान देण्यात आले आहे. संपूर्ण स्पर्धेत भारत एकूण 05 सामने खेळणार आहे. पहिला सामना 23 ऑक्टोबरला पाकिस्तानशी, दुसरा सामना 27 ऑक्टोबरला अ गटातील उपविजेत्यासोबत, तिसरा सामना 30 ऑक्टोबरला दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध, चौथा सामना 2 नोव्हेंबरला बांगलादेशविरुद्ध आणि 5वा सामना 6 नोव्हेंबरला विजेत्याशी होईल.

Loading...
Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

गेल्या वर्षी UAE मध्ये झालेल्या T20 विश्वचषक स्पर्धेत भारताने आपल्या मोहिमेची सुरुवात पाकिस्तानविरुद्ध केली होती. या सामन्यात टीम इंडियाला पाकिस्तानकडून 10 गडी राखून पराभव स्वीकारावा लागला होता. वर्ल्डकपमध्ये भारताला पाकिस्तानविरुद्ध पराभवाचा सामना करावा लागण्याची ही पहिलीच वेळ होती.

Advertisement

सुपर-12 मध्ये भारत आणि पाकिस्तानसोबत 12 संघ
भारत आणि पाकिस्तानसह 12 संघ थेट सुपर-12 मध्ये खेळतील, तर 4 संघ फेब्रुवारी आणि जुलैमध्ये होणाऱ्या पात्रता फेरीद्वारे ठरवले जातील. भारत आणि पाकिस्तान व्यतिरिक्त न्यूझीलंड, अफगाणिस्तान, ऑस्ट्रेलिया, बांगलादेश, इंग्लंड आणि दक्षिण आफ्रिका यांना सुपर-12 मध्ये स्थान मिळाले आहे. नामिबिया, स्कॉटलंड, श्रीलंका आणि वेस्ट इंडिज हे मुख्य ड्रॉपूर्वी पात्रता फेरी खेळतील. इतर 4 संघ देखील पात्रता फेरीत प्रवेश करतील.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply