Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

जगातील काही रोमँटिक ठिकाणे.. जिथे व्हॅलेंटाइन कपल जातात.. जाणून घ्या सविस्तर

मुंबई : कोरोना महामारीच्या काळात अनेक निर्बंध आहेत. अशा परिस्थितीत प्रवास करताना घराबाहेर पडण्याची गरज नाही. मात्र फेब्रुवारी महिना येताच रसिकांमध्ये उत्साह संचारतो. 14 फेब्रुवारीला व्हॅलेंटाईन डे आहे. व्हॅलेंटाइन डेला प्रेमाचा दिवस म्हणतात. या दिवशी प्रेमी युगुल आपल्या जोडीदारासोबत वेळ घालवतात. कोणत्याही सणाप्रमाणे हा दिवस आपण खास पद्धतीने साजरा करतो.

Advertisement

व्हॅलेंटाइन डेच्या एक आठवडा आधी प्रेमाचे वेगवेगळे खास दिवस सुरू होतात. अशा परिस्थितीत, या जोडप्याला व्हॅलेंटाईन आठवड्यात सहलीला जायचे आहे जेणेकरून ते या प्रेमळ दिवसांमध्ये त्यांच्या जोडीदारासोबत राहू शकतील. कोविडमुळे यावेळेस तुम्ही तुमच्या जोडीदारासोबत सहलीला जाऊ शकत नसाल. परंतु, जगात अशी अनेक रोमँटिक ठिकाणे आहेत जिथे जोडपे जातात. आम्ही येथे तुम्हाला जगातील सर्वात रोमँटिक ठिकाणांबद्दल माहिती देत आहोत. तुम्ही तुमच्या जोडीदारासोबत या ठिकाणी जाऊ शकता.

Advertisement

पॅरिस, फ्रान्स : प्रत्येक प्रियकराला एकदा तरी पॅरिसला भेट द्यायची असते. पॅरिस हे जगातील सर्वात रोमँटिक शहर आहे. अनेक चित्रपटांमध्ये कलाकार आयफेल टॉवरसमोर आपले प्रेम व्यक्त करतात. गायिका नेहा कक्करही लग्नानंतर पती रोहनप्रीतला आयफेल टॉवरसमोर किस करताना दिसली होती. तुमच्या जोडीदारासोबत इथे खूप काही आहे. संध्याकाळचा प्रकाश या शहराचे सौंदर्य वाढवतो.

Loading...
Advertisement

मालदीव : मालदीव हा सर्वात रोमँटिक द्वीपसमूह आहे. इथली सुंदर दृश्ये, समुद्र किनारा आणि रोमान्स फक्त वाऱ्यातच अनुभवता येतो. मालदीवच्या मध्यापासून ते इथल्या ऐतिहासिक ठिकाणांपर्यंत तुम्ही तुमच्या जोडीदारासोबत चांगला वेळ घालवू शकता. कोरोनाच्या काळात टीव्हीपासून ते सिनेसृष्टीतील सेलिब्रिटी सुट्टीसाठी मालदीवमध्ये आले होते.

Advertisement

सॅंटोरिनी, ग्रीस : ग्रीसमधील सॅंटोरिनी हे शहर जगातील सर्वात रोमँटिक ठिकाणांपैकी एक आहे. सँटोरीनी चारी बाजूने नैसर्गिक सौंदर्याने वेढलेले आहे. येथील सुंदर दृश्ये पाहून जोडपे मंत्रमुग्ध होतील. हे ठिकाण रोमान्ससाठी योग्य आहे

Advertisement

फ्लॉरेन्स, इटली : पॅरिसशिवाय इटलीतील फ्लॉरेन्स शहरही रोमँटिक डेस्टिनेशन आहे. येथील अरुंद गल्ल्या इतिहासाच्या कथा सांगतात. फ्लॉरेन्स शहर अप्रतिम सौंदर्य दाखवते. येथील फिओरेन्टिना पाककृती आंतरराष्ट्रीय स्तरावर प्रसिद्ध आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply