Take a fresh look at your lifestyle.

पाकिस्तानच्या कर्णधाराने रचला इतिहास ‘हा’ पराक्रम करणारा ठरला पहिला खेळाडू

मुंबई – कासिम अक्रमच्या (Qasim Akram) अष्टपैलू कामगिरीच्या जोरावर पाकिस्तानने श्रीलंकेचा 238 धावांनी पराभव केला अंडर-19 विश्वचषक स्पर्धेत 5व्या स्थानासाठी खेळल्या गेलेल्या सामन्यात पाकिस्तानकडून कासिम अक्रमने 80 चेंडूत नाबाद 135 धावा केल्या आणि 5 बळीही घेतले.

Advertisement

अंडर-19 वर्ल्ड कपमध्ये अशी कामगिरी करणारा तो एकमेव खेळाडू आहे. कासिमने अवघ्या 63 चेंडूत शतक झळकावले. 19 वर्षांखालील विश्वचषकात पाकिस्तानसाठी सर्वात जलद शतक झळकावणारा तो फलंदाज बनला आहे. अक्रमने 135 धावांच्या खेळीत 13 चौकार आणि 6 षटकार मारले.

Advertisement

प्रथम फलंदाजी करताना पाकिस्तानने 3 गड्यांच्या मोबदल्यात 365 धावा केल्या. कासिमशिवाय हसिबुल्लाहनेही शतके झळकावली. त्याने 151 चेंडूत 136 धावांची खेळी खेळली आणि या खेळीत त्याने 9 चौकार आणि 2 षटकारही मारले. एकाच सामन्यात शतक झळकावणारे कासिम आणि हसीबुल्ला हे पाकिस्तानचे पहिले खेळाडू ठरले. या दोन्ही खेळाडूंनी दुसऱ्या विकेटसाठी 229 धावांची भागीदारी केली. या दोघांशिवाय पाकिस्तानचा सलामीवीर मोहम्मद शहजादनेही 69 चेंडूत 73 धावांची खेळी केली. त्याच्या बॅटने 7 चौकार आणि 2 षटकार मारले. त्याने हसिबुल्लासोबत पहिल्या विकेटसाठी 134 धावांची अतुलनीय भागीदारी केली.

Advertisement

366 धावांच्या लक्ष्याचा पाठलाग करताना श्रीलंकेचा संघ 127 धावांवर गारद झाला. अक्रमने 37 धावांत 5 बळी घेतले. दुसरीकडे, श्रीलंकेसाठी विनुजा रनपुलने नाबाद 53 धावांची खेळी केली. तर कर्णधार ड्युनिथने 40 धावा केल्या. या दोन फलंदाजांशिवाय एकाही खेळाडूला दुहेरी आकडा पार करता आला नाही.

Advertisement

तर दुसरीकडे गुरुवारी बांगलादेश आणि दक्षिण आफ्रिका यांच्यात 7व्या स्थानासाठी दुसरा सामना झाला. दक्षिण आफ्रिकेने हा सामना 2 विकेटने जिंकला. प्रथम फलंदाजी करताना बांगलादेशने 8 गडी गमावून 293 धावा केल्या. अरिफुल इस्लामने 102 धावांची सुरेख खेळी केली. प्रत्युत्तरात दक्षिण आफ्रिकेने 48.5 षटकांत 8 गडी गमावून लक्ष्याचा पाठलाग केला. त्याचवेळी बेबी एबी डिव्हिलियर्स म्हणून प्रसिद्ध झालेल्या डेवाल्ड ब्रेविक्सने 130 चेंडूत 138 धावा केल्या.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply