Take a fresh look at your lifestyle.

पहिल्यांदाच जात असाल परदेशात तर या देशांना अवश्य द्या भेट

अहमदनगर : जर तुम्हाला प्रवासाची आवड असेल तर देशाबरोबरच परदेशातही प्रवास करणे हे स्वप्न आहे. अशा परिस्थितीत जर तुम्ही प्रथमच दुसऱ्या देशात जाण्याचा विचार करत असाल. त्यामुळे कोणते ठिकाण तुमच्यासाठी सर्वोत्तम असेल हे जाणून घेणे महत्त्वाचे आहे. जिथे सुंदर दृश्यांसोबतच तुम्हाला आणखी गैरसोयींचा सामना करावा लागणार नाही. कारण ही ठिकाणे बहुतेक पर्यटकांना आवडतात. चला तर मग जाणून घेऊ या ती सुंदर ठिकाणे कोणती आहेत. जिथे भव्य दृश्ये तुम्हाला स्वर्गात घेऊन जातील.

Advertisement

इंग्लंड : जर तुम्ही पहिल्यांदाच परदेशात जाण्याचा विचार करत असाल तर इंग्लंड हे सर्वोत्तम डेस्टिनेशन असेल. तुमच्यासाठी येथे एक्सप्लोर करण्यासाठी बरेच काही आहे. ज्याची सुरुवात तुम्ही इंग्लंडच्या राजधानीत करू शकता.

Advertisement

बार्सिलोना : तुम्हाला बार्सिलोना एक्सप्लोर करायचे असल्यास सुंदर इमारती आणि वास्तू, कला संग्रहालये आणि स्वादिष्ट पाककृती ही सर्वोत्तम ठिकाणे आहेत. हे पर्यटन स्थळ नेहमीच पर्यटकांच्या आकर्षणाचे केंद्र राहिले आहे. हे जगातील सर्वोत्कृष्ट पर्यटन स्नेही ठिकाणांपैकी एक आहे. जे पर्यटकांना एक्सप्लोर करायचे आहे. येथील उत्तम वाहतुकीसोबतच, खरेदी आणि उत्तम समुद्रकिनारे देखील येथील प्रेक्षणीय स्थळांमध्ये समाविष्ट आहेत. बार्सिलोना नेहमीच पर्यटकांच्या बकेट लिस्टमध्ये समाविष्ट आहे.

Advertisement

जपान : जर तुम्ही परदेशात जाण्याचा विचार करत असाल तर जपान हे सर्वोत्तम ठिकाण आहे. जपान हा जगातील सर्वात सुरक्षित, स्वच्छ आणि सुनियोजित देश आहे. जे पर्यटकांना खूप आवडतात. तसे, जपानमध्ये प्रवास केल्याने भारतीयांच्या खिशावर फारसा भार पडणार नाही. पण जपानला जाण्यासाठी विमानाची तिकिटे खूप महाग आहेत. तुम्ही जपानला भेट देऊ शकता.

Advertisement

तुर्की : प्रथमच परदेशी लोकांसाठी तुर्की हे एक अद्भुत ठिकाण आहे. इथले मोकळे निळे निरभ्र आकाश आणि पांढरीशुभ्र घरे अतिशय सुंदर दृश्ये देतात. त्याच वेळी, शतकानुशतके जुन्या सभ्यतेचे आकर्षण या देशात अबाधित आहे. जो कोणत्याही पर्यटकाला आवडू शकतो. यासोबतच समुद्रकिनाऱ्यावर काळ्या दगडांची फौज आहे. जे सुंदर दिसते. जर तुम्ही इथे सहलीचा प्लान करत असाल तर जेवणापासून नाईट लाईफचा आनंद घ्यायला विसरू नका.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply