Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

झाली घोषणा Commonwealth Games मध्ये क्रिकेटचे पुनरागमन, सुवर्णपदकासाठी भिडणार ‘हे’ आठ संघ

मुंबई – बर्मिंगहॅम कॉमनवेल्थ गेम्स (Birmingham Commonwealth Games 2022) मध्ये सर्व सहभागींची घोषणा करणारा क्रिकेट हा पहिला खेळ बनला आहे, ज्यामध्ये श्रीलंका महिलांच्या T20 स्पर्धेतील आठ संघ आहे. आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट परिषदेने (ICC) मंगळवारी पुष्टी केली की 24 वर्षांनी क्रिकेट राष्ट्रकुल खेळांमध्ये परतणार आहे. गेल्या आठवड्यात क्वालालंपूर येथे झालेल्या राष्ट्रकुल क्रीडा स्पर्धेच्या पात्रता फेरीत श्रीलंकेच्या विजयानंतर आयसीसी आणि राष्ट्रकुल क्रीडा महासंघाने ही घोषणा केली.

Advertisement

पुढील वर्षी बर्मिंगहॅम येथे होणाऱ्या या खेळांमधील पहिला सामना भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यात २९ जुलै रोजी होणार आहे. लीग कम नॉकआऊटसह या महिला स्पर्धेचा अंतिम आणि कांस्यपदक सामना 7 ऑगस्ट रोजी होणार आहे.

Advertisement

ऑस्ट्रेलिया, बार्बाडोस, इंग्लंड, भारत, न्यूझीलंड, दक्षिण आफ्रिका आणि पाकिस्तान यापूर्वीच यासाठी पात्र ठरले आहेत. राष्ट्रकुल स्पर्धेत प्रथमच महिला क्रिकेट खेळले जात आहे. यापूर्वी 1998 मध्ये, एकदा पुरुष क्रिकेट या खेळांचा भाग होता. त्यावेळी शॉन पोलॉकच्या नेतृत्वाखाली दक्षिण आफ्रिकेच्या संघाने अंतिम फेरीत स्टीव्ह वॉच्या ऑस्ट्रेलियन संघाचा चार गडी राखून पराभव केला होता. त्या खेळांमध्ये सचिन तेंडुलकर, जॅक कॅलिस आणि महेला जयवर्धने सारखे स्टार्स उपस्थित होते.

Loading...
Advertisement

बार्बाडोस, पाकिस्तान, ऑस्ट्रेलिया आणि भारत अ गटात आहेत तर ब गटात इंग्लंड, न्यूझीलंड, दक्षिण आफ्रिका आणि श्रीलंका आहेत.

Advertisement

आयसीसी, सीजीएफ आणि कॉमनवेल्थ गेम्स श्रीलंकेने पात्र ठरल्याबद्दल श्रीलंकेच्या संघाचे अभिनंदन केले आहे. आयसीसीचे मुख्य कार्यकारी ज्योफ अल्लार्डिस म्हणाले की राष्ट्रकुल क्रीडा स्पर्धेत सहभागी होणाऱ्या सर्व संघांची घोषणा करण्यात आली आहे. आठ सर्वोत्तम संघ सुवर्णपदकासाठी खेळतील आणि ही स्पर्धा अतिशय चांगली होणार.

Advertisement

28 जुलै ते 8 ऑगस्ट या कालावधीत बर्मिंगहॅम कॉमनवेल्थ गेम्स खेळवले जाणार असून यामध्ये 72 देशांतील 4500 खेळाडू विविध खेळांमध्ये सहभागी होणार आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply