Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘या’ पाच विदेशी खेळाडूंना आयपीएल संघ मेगा ऑप्शन मध्ये करणार मालामाल , जाणून घ्या त्यांचे नाव

मुंबई – IPL 2022 मेगा लिलाव सुरू होण्यासाठी जवळपास दोन आठवडे शिल्लक आहेत. 12 आणि 13 फेब्रुवारीला बेंगळुरू येथे होणाऱ्या लिलावासाठी सर्व फ्रँचायझी तयार आहेत. खेळाडूंची नोंदणी यापूर्वीच पूर्ण झाली आहे. या मेगा लिलावात अनेक संघ विदेशी सलामीच्या फलंदाजांवरही मोठी बोली लावू शकतात. हे सर्व फलंदाज दीर्घकाळापासून आपल्या देशासाठी खेळत आहेत आणि डावाची सुरुवात करत आहेत. हे खेळाडू पॉवरप्लेमध्ये जलद धावा करण्यात तरबेज आहेत आणि वेगवान गोलंदाजांविरुद्ध सहज धावा काढण्याबरोबरच हे फलंदाज फिरकी गोलंदाजांसोबतही चांगले खेळतात.

Advertisement

येथे आम्ही अशा पाच विदेशी सलामीवीरांबद्दल सांगत आहोत, जे आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये सातत्याने चांगली कामगिरी करत आहेत. मेगा लिलावातही या खेळाडूंना मोठी बोली लागण्याची खात्री आहे.

Advertisement

1 डेव्हिड वॉर्नर

Advertisement

वॉर्नर आयपीएलमध्ये सर्वाधिक धावा करणारा फलंदाज आहे. या लीगमध्ये अनेक विक्रम त्याच्या नावावर आहेत. आयपीएलच्या 149 सामन्यांमध्ये 5 हजार 449 धावा करणारा डेव्हिड वॉर्नर दीर्घकाळ हैदराबाद संघाचा कर्णधारही होता. मेगा लिलावात त्याला मोठी बोली लागण्याची खात्री आहे. कोलकाता किंवा बंगळुरूचा संघही त्याला आपला कर्णधार बनवू शकतो. वॉर्नरने 2016 मध्ये हैदराबाद संघाला स्वबळावर चॅम्पियन बनवले होते. आता हैदराबादने त्याला कायम ठेवलेले नाही. अशा परिस्थितीत, अनेक संघ त्याला त्यांच्यासोबत जोडू इच्छित आहे.

Advertisement

2 क्विंटन डी कॉक

Advertisement

दक्षिण आफ्रिकेचा यष्टिरक्षक फलंदाज क्विंटन डी कॉक उत्कृष्ट फॉर्ममध्ये आहे. भारताविरुद्धच्या मालिकेत त्याने उत्कृष्ट खेळी करत एक शतक देखील ठोकले आहे. डी कॉक आतापर्यंत मुंबई संघाचा भाग होता आणि तो आयपीएलमध्ये सातत्याने चांगली कामगिरी करत आहे. यावेळीही मुंबईचा संघ त्याला त्यांच्यासोबत सामील करू इच्छितो. डी कॉकला विकत घेतल्याने मुंबईला यष्टिरक्षक आणि रोहितचा जोडीदार सलामीवीरही मिळेल. कोट्यवधी रुपयांची लूट करून मुंबईशिवाय अनेक संघ डेकॉकलाही आपल्या संघात सामील करू इच्छितात. मेगा लिलावात डेकॉकवर 10 कोटींपर्यंत बोली लावली जाऊ शकते.

Loading...
Advertisement

3 जॉनी बेअरस्टो

Advertisement

सनरायझर्स हैदराबादचा माजी सलामीवीर जॉनी बेअरस्टोनेही आयपीएलमध्ये भरपूर धावा केल्या आहेत. बेअरस्टोने 2019 मध्ये आयपीएलमधील पहिला सामना कोलकाता नाइट रायडर्सविरुद्ध ईडन गार्डन्सवर खेळला होता. त्याने देशांतर्गत क्रिकेटमध्ये 28 सामन्यांत 1,038 धावा केल्या आहेत. 2021-2022 च्या ऍशेस मालिकेत इंग्लंडसाठी पहिले शतक झळकावणाऱ्या या फलंदाजाला मेगा लिलावात मोठी बोली लागू शकते. त्याची मूळ किंमत 1.5 कोटी रुपये आहे.

Advertisement

4 जेसन रॉय

Advertisement

बेअरस्टोप्रमाणेच जेसन रॉयनेही इंग्लंडसाठी डावाची सुरुवात करतो आणि गेल्या मोसमात तो हैदराबादकडून खेळला होता. रॉय पहिल्याच चेंडूपासून आक्रमक खेळतो आणि त्याच्यात स्वबळावर सामने जिंकण्याची क्षमता आहे. पॉवरप्लेमध्ये झटपट धावा काढण्यासोबतच रॉय नंतरच्या षटकांमध्ये मोठे षटकारही मारतो. त्याची खास गोष्ट म्हणजे जर रॉय सुरुवातीच्या षटकांमध्ये नाबाद राहिला तर तो विरोधी संघाच्या गोलंदाजांचा वेग खराब करण्याची क्षमता राखतो.

Advertisement

5 फाफ डू प्लेसिस

Advertisement

गेल्या मोसमात चेन्नईकडून खेळलेला फाफ डू प्लेसिस हा अतिशय संतुलित आणि अनुभवी फलंदाज आहे. डू प्लेसिस दक्षिण आफ्रिकेकडून दीर्घकाळ खेळला आहे. आणि त्याचा अनुभव त्याच्या फलंदाजीतून दिसून येतो. डुप्लेसिस देखील संघाच्या गरजेनुसार स्फोटक फलंदाजी करतो आणि विकेट लवकर पडल्यावर काळजीपूर्वक खेळण्याचे कौशल्य देखील त्याच्याकडे आहे. त्यामुळेच त्याने सातत्याने धावा केल्या आहेत. मेगा ऑक्शनमध्येही अनेक संघांना प्लेसिसचा समावेश करायचा आहे, जो संघाला ताकद देतो.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply