Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अमेरिकेच्या धमक्यांचा ‘इफेक्ट’..! आता रशियाने युक्रेनबाबत केलेय महत्वाचे वक्तव्य; पहा, युद्धाचे संकट टळणार का..?

नवी दिल्ली : युक्रेन संकटाबाबत रशियाचे परराष्ट्र मंत्री सर्गेई लावरोव्ह यांनी म्हटले आहे की, रशियाला युद्ध नको आहे. पुढील महिन्यात रशिया युक्रेनवर आक्रमण करू शकतो, असा इशारा अमेरिकेने दिल्यानंतर त्यांचे हे वक्तव्य आले आहे. सर्गेई लावरोव्ह यांनी शुक्रवारी रशियन मीडियाला सांगितले की, आम्हाला युक्रेन बरोबर कोणताही संघर्ष नको आहे. परंतु मॉस्को आपल्या सुरक्षेच्या हिताकडे दुर्लक्ष करणार नाही असे ते म्हणाले.

Advertisement

अमेरिका (यूएस) आणि नाटो (नाटो) यांनी गुरुवारी रशियाच्या व्यापक सुरक्षा मागण्यांना प्रतिसाद दिला. युक्रेनच्या सीमेवर सैन्याच्या वाढत्या उपस्थितीनंतर डिसेंबरमध्ये रशियाने या मागण्या मांडल्या होत्या. नाटोने युक्रेनला नाटोमध्ये सहभागी करुन घेऊ नये, अशी मुख्यतः रशियाची इच्छा आहे. पुढील महिन्यात रशिया युक्रेनवर आक्रमण करू शकतो, असा इशारा अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष जो बिडेन यांनी दिल्याचे व्हाइट हाऊसने म्हटले आहे. व्हाइट हाऊसच्या निवेदनात म्हटले आहे की अध्यक्षांनी हे जाहीरपणे सांगितले आहे आणि आम्ही अनेक महिन्यांपासून याबद्दल इशारा देत ​​आहोत.

Advertisement

त्याच वेळी, अमेरिका आणि त्याचे मित्र राष्ट्र रशियाचे अध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन प्लान हाणून पाडण्याचा प्रयत्न करत आहेत. गेल्या काही आठवड्यांत अमेरिकेने रशियावर खोट्या गोष्टींवर आधारित मोहीम राबवून युक्रेनवर आक्रमण करण्याची संधी शोधत असल्याचा आरोप केला होता. त्यानंतर रशियानेही अमेरिकेस जशास तसे प्रत्युत्तर दिले होते. मात्र, अमेरिकेने दबावाचे राजकारण सुरुच ठेवले होते. रशियाने युक्रेनच्या सीमेवर सैन्य तैनात केल्यानंतर अमेरिका आणि अन्य नाटो सदस्य देशांनी युक्रेनच्या मदतीसाठी सैनिक उपकरणे रवाना केली होती. त्यामुळे तणाव वाढला होता.

Loading...
Advertisement

तर दुसरीकडे अमेरिकेसह अन्य देशांचे नेते आणि रशियाच्या नेत्यांत बैठकाही सुरू होत्या. याद्वारे तणाव कमी करण्याचा प्रयत्न केला जात होता. एकमेकांना धमक्याही दिल्या जात होत्या. या राजकाणात कुणीही माघार घेण्यास तयार नव्हते. आता मात्र, रशियाच्या परराष्ट्र मंत्र्यांनी जे वक्तव्य केले आहे, त्यावरुन अमेरिका आणि नाटो देशांच्या दबाव आणि धमक्यांचा परिणाम झाल्याचे जाणवत आहे.

Advertisement

आता ब्रिटेनही भडकला..! रशियाच्या कारवायांवर दिलाय गंभीर इशारा; पहा, काय सुरू आहे श्रीमंत देशांत..?

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply