Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

बाब्बो.. फक्त एकाच आठवड्यात 2 कोटींपेक्षा जास्त कोरोना रुग्ण; पहा, कोणत्या देशांना कोरोना करतोय हैराण

नवी दिल्ली : गेल्या आठवड्यात जगभरात कोरोना विषाणूच्या संसर्गाची तब्बल 2.1 कोटींपेक्षा जास्त रुग्ण आढळले आहेत. कोरोनाच्या सुरुवातीपासून साप्ताहिक पातळीवरील हा सर्वाधिक आकडा आहे. जागतिकआरोग्य संघटनेने ही माहिती दिली. जागतिक आरोग्य संस्थेने देखील यावर जोर दिला आहे, की ओमिक्रॉन व्हेरिएंट हळूहळू SARS-CoV-2 विषाणूचा प्रबळ प्रकार बनत आहे कारण डेल्टा प्रकारापेक्षा हा व्हेरिएंट जास्त संक्रामक असल्याचे सिद्ध झाले आहे.

Advertisement

WHO ने मंगळवारी प्रसिद्ध केलेल्या साप्ताहिक आकडेवारीनुसार, गेल्या आठवड्यात (17 ते 23 जानेवारी दरम्यान) जागतिक पातळीवर कोविड-19 च्या नवीन प्रकरणांमध्ये 5 टक्के वाढ नोंदवण्यात आली आहे. जगभरात कोरोना विषाणूची लागण झालेले 2.1 कोटीहून अधिक नवीन रुग्ण समोर आले आहेत. त्याच वेळी, संसर्गामुळे 50 हजारांहून अधिक लोकांचा मृत्यू झाला.

Advertisement

आकडेवारीनुसार, गेल्या आठवड्यात सर्वात नवीन प्रकरणे अमेरिका (42,15,852 नवीन प्रकरणे; 24 टक्के घट), फ्रान्स (24,43,821 नवीन प्रकरणे; 21 टक्के वाढ), भारत (21,15,100 नवीन प्रकरणे; 33 टक्के वाढ), इटली (12,31,741 नवीन प्रकरणे आणि ब्राझील 8,24,579 नवीन प्रकरणे; 73 टक्के वाढ) नोंदवली गेली.

Advertisement

त्याच वेळी, मृत्यूच्या बाबतीत, WHO च्या मते, कोरोना विषाणूमुळे अमेरिका (10,795 नवीन मृत्यू; 17 टक्के घट), रशिया (4,792 नवीन मृत्यू; 7 टक्के घट), भारत (3,343 नवीन मृत्यू; 47 टक्के घट), इटली (2440 नवीन मृत्यू; 24 टक्के वाढ) आणि ब्रिटन (1888 नवीन मृत्यू) झाले आहेत. डब्ल्यूएचओने सांगितले की, ज्या देशांमध्ये गेल्या वर्षी नोव्हेंबर-डिसेंबरमध्ये ओमिक्रॉनची प्रकरणे वेगाने वाढली आहेत, तेथे आता रुग्ण एकतर कमी झाले आहेत किंवा कमी होऊ लागले आहेत.

Loading...
Advertisement

दरम्यान, मागील दोन वर्षांपासून कोरोनाने जगभरात थैमान घालत आहे. हा घातक आजार संपणार तरी कधी, असा प्रश्न प्रत्येकालाच पडला आहे. त्यात आता जागतिक आरोग्य संघटनेचे प्रमुख डॉ. टेड्रोस घेब्रेयेसस यांनी कोरोनाबाबत महत्वाची माहिती काही दिवसांपूर्वी दिली होती. त्यांनी म्हटले होते, की जर जागतिक समुदायाने व्यापक उपाययोजना केल्या तर 2022 मध्ये कोरोना आजार संपुष्टात येऊ शकतो. टेड्रोस म्हणाले की WHO राष्ट्रीय, प्रादेशिक आणि जागतिक पातळीवर पुरावे, धोरण, उपकरणे आणि तंत्रज्ञानासह काम करत आहे.

Advertisement

डब्ल्यूएचओ प्रमुख म्हणाले, की जर देशांनी या सर्व रणनीती आणि साधनांचा सर्वसमावेशक वापर केला तर आपण या वर्षी कोरोनाच्या कठीण परिस्थितीवर मात करू शकू. WHO कार्यकारी मंडळाच्या 150 व्या सत्राच्या उद्घाटनप्रसंगी टेड्रोस म्हणाले की, अशा आपत्कालीन परिस्थितींना रोखण्यासाठी साथीच्या रोगापासून धडे घेण्याची आणि नवीन उपाय विकसित करण्याची गरज आहे. यासाठी आपण आजार संपेपर्यंत थांबू नये, असे त्यांनी सांगितले. सध्याची परिस्थिती पाहता कोरोनाचे आणखीही काही व्हेरिएंट निर्माण होण्याचीही शक्यता त्यांनी व्यक्त केली.

Advertisement

कोरोनाचा जबरदस्त वेग..! ‘या’ राज्यामुळे वाढलेय सरकारचे टेन्शन; एकाच दिवसात सापडलेत ‘इतके’ रुग्ण

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply