Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आय्योव.. म्हणून भारतयात्रा अजिबात नको; पहा अमेरिकेमध्ये नेमका काय दिलाय ‘संदेश’

Please wait..

दिल्ली : वाढता कोरोना, बलात्कार आणि जम्मू-काश्मीरमधील वाढता दहशतवाद लक्षात घेता अमेरिकेच्या जो बिडेन प्रशासनाने आपल्या नागरिकांना भारताच्या कोणत्याही प्रकारच्या प्रवासाचा पुनर्विचार करण्याचा ‘संदेश’ दिला आहे. ही ट्रॅव्हल अॅडव्हायझरी अशा वेळी आली आहे जेव्हा यूएस सेंटर्स फॉर डिसीज कंट्रोलने भारतातील वाढत्या कोरोना प्रकरणांच्या पार्श्वभूमीवर लेव्हल-3 प्रवास आणि आरोग्य सूचना जारी केली आहे. बिडेन प्रशासनाच्या वतीने असेही सांगण्यात आले आहे की, बलात्कार हा भारतातील सर्वात वेगाने वाढणाऱ्या गुन्ह्यांपैकी एक बनला आहे.

Advertisement
Loading...

अमेरिकेने आपल्या प्रवास सल्लागार संदेशात म्हटले आहे की, ‘अमेरिकन नागरिकांनी दहशतवाद आणि नागरी अशांतता लक्षात घेता जम्मू आणि काश्मीर राज्यात (पूर्व लडाख प्रदेश आणि त्याची राजधानी लेह वगळता) प्रवास करू नये. भारत-पाकिस्तान सीमेच्या 10 किमी आत जाऊ नका कारण सशस्त्र संघर्ष होण्याची शक्यता आहे. ट्रॅव्हल अॅडव्हायझरीमध्ये म्हटले आहे की, “भारतीय अधिकाऱ्यांनी नोंदवले की बलात्कार हा भारतातील सर्वात वेगाने वाढणाऱ्या गुन्ह्यांपैकी एक आहे. लैंगिक अत्याचारासारखे हिंसक गुन्हे पर्यटन आणि इतर ठिकाणी घडले आहेत.” भारताला लेव्हल 3 ट्रॅव्हल अॅडव्हायझरीमध्ये ठेवत, यूएस स्टेट डिपार्टमेंटने आपल्या नागरिकांना कोरोनाच्या पार्श्वभूमीवर त्यांच्या प्रवासाचा पुनर्विचार करण्याचा सल्ला दिला आहे.

Advertisement

परराष्ट्र मंत्रालयाने म्हटले आहे की, ‘तुम्ही FDA-मान्यता मिळालेल्या लसीने पूर्णपणे लसीकरण केले असल्यास, तुम्हाला कोविड-19 ची लागण होण्याचा आणि गंभीर लक्षणे दिसण्याचा धोका कमी होऊ शकतो. कोणत्याही आंतरराष्ट्रीय प्रवासाचे नियोजन करण्यापूर्वी, कृपया लसीकरण न केलेल्या आणि लसीकरण न केलेल्या प्रवाशांसाठी सीडीसीच्या विशिष्ट शिफारसींचा विचार करा.’ अमेरिकेनेही पाकिस्तानलाही ट्रॅव्हल अॅडव्हायझरी लेव्हल 3 मध्ये ठेवले आहे. पाकिस्तानमध्ये दहशतवाद आणि फुटीरतावादी हिंसाचार वाढत असल्याचे अमेरिकेने म्हटले आहे. एवढेच नाही तर पाकिस्तानच्या काही भागात धोका मोठ्या प्रमाणात वाढला आहे. मात्र, पाकिस्तानला कोरोनाबाबत यूएस सीडीसीने लेव्हल 1 श्रेणीत ठेवले आहे. अमेरिकेने आपल्या नागरिकांना बलुचिस्तान आणि खैबर पख्तूनख्वा प्रांतात प्रवास न करण्यास सांगितले आहे. या भागात दहशतवाद आणि अपहरणाच्या घटना घडत आहेत.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply