Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

बाब्बो.. ओमिक्रॉनने वाढवली चिंता.. आता आलाय पुन्हा नवा व्हेरिएन्ट

मुंबई : ओमिक्रॉनने भारतासह जगभराची पुन्हा चिंता वाढवली आहे. एक नवा व्हेरिएन्ट आला आहे. या नवीन प्रकाराने आरोग्य अधिकार्‍यांसाठी चिंता वाढवली आहे. येथील हेल्थ प्रोटेक्शन एजन्सी (UKHSA) ने याला वेरिएंट अंडर इन्व्हेस्टिगेशन (VUI) श्रेणीमध्ये ठेवले आहे, त्याबद्दल सखोल चौकशी केली जात आहे. आतापर्यंत समोर आलेल्या माहितीनुसार हा फ्रान्स, डेन्मार्क आणि भारतासह 40 देशांमध्ये पोहोचला आहे. यामध्ये लोकांना संक्रमित करण्याची क्षमता देखील खूप वेगवान असल्याचे मानले जाते.

Advertisement

ओमिक्रॉन BA.2 असे त्या नव्या  व्हेरिएन्टचे नामकरण केले आहे.  ब्रिटनने आतापर्यंत अनुक्रमाद्वारे 426 प्रकरणे ओळखली आहेत. या चिंतेमध्ये हे देखील समोर आले आहे की नवीन प्रकार ओमिक्रॉन डेल्टा पासून वेगळे करण्यासाठी ba.1 सारखे उत्परिवर्तन करत नाही.

Loading...
Advertisement

त्याच वेळी, डॅनिश संशोधकांनी भीती व्यक्त केली आहे की नवीन प्रकारामुळे ओमिक्रॉन विषाणूमुळे वाढणाऱ्या साथीच्या दोन वेगळ्या शिखरे (अत्यंत प्रकरणांची संख्या) असू शकतात. दरम्यान, जॉन्स हॉपकिन्स येथील विषाणूशास्त्रज्ञ ब्रायन जेली यांना भीती वाटत होती की ओमिक्रॉन BA.2 फ्रान्स आणि डेन्मार्कच्या पलीकडे युरोप आणि उत्तर अमेरिकेत महामारी पसरवू शकते.

Advertisement

UKHSA च्या मते, हा प्रकार भारत, स्वीडन आणि सिंगापूरसह 40 देशांमध्ये पसरला आहे. परंतु त्यापैकी बहुतेक डेन्मार्कमध्ये आढळले आहेत, जेथे जानेवारीच्या दुसऱ्या आठवड्यात 45 टक्के प्रकरणे ओमिक्रॉन BA.2 असण्याची अपेक्षा आहे. येथील स्टेट सीरम इन्स्टिट्यूटचे संशोधक आंद्रेस फॉम्सगार्ड यांचा दावा आहे की ओमिक्रॉन बा.2 मध्ये लोकांची प्रतिकारशक्ती कमी करण्याची क्षमता देखील अधिक असू शकते. त्यामुळेच तो झपाट्याने पसरण्याची शक्यता आहे.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply