Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अर्र.. म्हणून त्या धर्मांध माथेफिरूने शेकडोंना केले बंधक; पहा कशा पद्धतीने झाली 10 तासांनी सुटका

Please wait..

न्यूयॉर्क : अमेरिकेतील टेक्सासमध्ये एका बंदुकधारीने ज्यू सिनेगॉगमध्ये घुसून अनेकांना ओलीस ठेवले होते. राज्याचे गव्हर्नर ग्रेग अॅबॉट यांनी रविवारी सांगितले की, शनिवारी उशिरा टेक्सास प्रार्थना स्थळावर तासभर चाललेल्या संघर्षानंतर सर्व ओलिसांची सुटका करण्यात आली. अॅबॉटने ट्विटमध्ये लिहिले की, ‘प्रार्थना स्वीकारली. बाहेर आलेले सर्व ओलीस जिवंत आणि सुखरूप आहेत. गव्हर्नर म्हणाले की, बंदुकधारी व्यक्तीने एका दोषी दहशतवाद्याच्या सुटकेची मागणी केली होती आणि अनेक लोकांना कैद केले होते. सुमारे 10 तासांच्या संकटानंतर अॅबॉटचे ट्विट भारतीय वेळेनुसार रविवारी सकाळी आले. एबॉटच्या घोषणेपूर्वी घटनास्थळी उपस्थित असलेल्या पत्रकारांनी प्रार्थनास्थळावर मोठा स्फोट आणि बंदुकीच्या गोळ्या ऐकल्या, अशी बातमी एएफपी या वृत्तसंस्थेने दिली. काही तासांपूर्वीच एका ओलिसाची सुखरूप सुटका करण्यात आली होती. मात्र, किती जणांना ओलीस ठेवण्यात आले हे स्पष्ट झालेले नाही.

Advertisement
Loading...

या स्टँडऑफमुळे यूएस आणि इस्रायली सरकारमधील ज्यू संघटनांमध्ये चिंता वाढली आहे. व्हाईट हाऊसच्या म्हणण्यानुसार, राष्ट्राध्यक्ष जो बिडेन यांनाही ओलीसांच्या स्थितीबद्दल माहिती देण्यात आली. पोलिसांनी सांगितले की त्यांना शनिवारी सकाळी डॅलसच्या पश्चिमेला सुमारे 40 किमी अंतरावर कॉलिविले येथील बेथ इस्रायल मंडळीत आणीबाणीची माहिती मिळाली. त्यांना लवकरच कळते की काही लोकांना बंदुकीच्या जोरावर ओलीस ठेवण्यात आले आहे. एबीसी न्यूजने वृत्त दिले की ओलीस ठेवणारा सशस्त्र होता आणि त्याने अज्ञात ठिकाणी बॉम्ब पेरल्याचा दावा केला. प्राथमिक माहितीनुसार, कथित बंदूकधारी व्यक्तीने स्वतःची ओळख मुहम्मद सिद्दीकी अशी केली होती. यूएस मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, तो एफबीआय एजंटच्या हत्येसाठी 86 वर्षांच्या तुरुंगवासाची शिक्षा भोगत असलेल्या आफिया सिद्दिकीचा भाऊ म्हणून उभा होता.

Advertisement

या अहवालात एका अमेरिकन अधिकाऱ्याच्या हवाल्याने म्हटले आहे की, तो अफिया सिद्दीकीची सुटका करण्याची मागणी करत आहे, ज्याला अमेरिकन मीडियाने “लेडी कायदा” म्हणून संबोधले होते. मात्र, नंतर आफिया सिद्दीकीचा भाऊ ह्युस्टनमध्ये असल्याचे स्पष्ट झाले. बंदुकधारी हा आफियाचा भाऊ नसल्याचे आफियाच्या भावाच्या वकिलाने स्पष्ट केले. वकिलाने सांगितले की त्यांचे ग्राहक कायदेशीर एजन्सींना कॉल करत आहेत आणि त्यांना सांगत आहेत की या संपूर्ण घटनेत त्यांचा सहभाग नाही. असोसिएटेड प्रेसच्या वृत्तानुसार, सिनेगॉगमध्ये सुरू असलेल्या विधींचे फेसबुकवर थेट प्रक्षेपण केले जात होते. यादरम्यान एक व्यक्ती बंदुक घेऊन तेथे घुसला. तिथे काय चालले आहे ते लाईव्हस्ट्रीममध्ये दाखवले गेले नाही, परंतु अनेक वेळा त्या व्यक्तीने इस्लामबद्दल मोठ्याने ओरडण्याचे आवाज येत होते. बंदूकधारी व्यक्तीने त्याची बहीण आणि इस्लामचा वारंवार उल्लेख केला.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply