Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

रशिया बाबतच्या ‘त्या’ अहवालाने अमेरिकेचे टेन्शन वाढले.. पहा, रशियाचा काय आहे प्लान ?

दिल्ली : युक्रेन विरुद्धच्या रशियन सायबर ऑपरेशन्सचे निरीक्षण करणार्‍या अमेरिकन गुप्तचर संस्थांचा असा अंदाज आहे, की रशिया पुढील 30 दिवसांत युक्रेनवर आक्रमण करू शकतो. पेंटागॉनचे प्रेस सेक्रेटरी जॉन किर्बी यांनी शुक्रवारी पत्रकारांना सांगितले, की आता अशी माहिती मिळाली आहे, की रशिया युक्रेनवर मोठ्या आक्रमणाचे निमित्त म्हणून आधीच नियोजन करत आहे. दोन देशांमधील राजनैतिक बैठकीच्या आठवडाभरानंतर अमेरिकेने हा आरोप केला आहे.

Advertisement

किर्बी म्हणाले, की अशी कारवाई रोखण्याचा प्रयत्न करणे, क्षमता कमी करणे, वर्तन बदलणे किंवा युक्रेनमधील नेतृत्व निर्णय बदलण्याचा प्रयत्न करणे असू शकते. त्यामुळे बायडेन प्रशासन चिंतित आहे की रशिया असे हमले करेल, जसे की 2014 मध्ये युक्रेन रशियन सैन्यावर आक्रमणाची तयारी केल्याचा आरोप करून केला होता. रशियन सरकार युक्रेनवर आक्रमण करण्याच्या तयारीत आहे.

Advertisement

एका अधिकाऱ्याने पत्रकारांना सांगितले, की रशियाने गृहयुद्धासाठी एका गटाला पूर्वनियोजित आणि प्रशिक्षित केले आहे, तसेच रशियाच्या स्वतःच्या सैन्याविरूद्ध तोडफोड करण्याच्या कृत्यांसाठी स्फोटकांचा वापर केला जाऊ शकतो. रशियन नेत्यांनी रशियन हस्तक्षेपाचे समर्थन करण्यासाठी चिथावणी देण्यास सुरुवात केली आहे.

Loading...
Advertisement

अधिकाऱ्याने सांगितले की, रशियाने युक्रेनच्या सीमेजवळ हजारो सैन्य जमा केले आहे, ज्यामुळे 2014 मध्ये युक्रेनचा क्रिमियन द्वीपकल्प ज्या प्रकारे काबीज केला होता त्याच प्रकारे रशिया आपल्या शेजाऱ्यावर हमला करण्याची योजना आखू शकतो. अमेरिकेचे अध्यक्ष बायडेन यांनी रशियाचे अध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांना रशियाने युक्रेनवर आक्रमण केल्यास गंभीर आर्थिक निर्बंधांचा इशारा दिला आहे. तथापि, रशियाने युक्रेनवर आक्रमण करण्याचा कोणताही हेतू वारंवार नाकारला आहे.

Advertisement

आता रशिया भडकला..! तर अमेरिके विरोधात ‘त्या’ देशांना मदत करण्याचा दिलाय इशारा; जाणून घ्या, का वाढलाय वाद ?

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply