Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

बाब्बो.. त्याला बसलाय करोना झटका..! लिंगाच्या लांबीवर झालाय असाही दुष्परिणाम

दिल्ली : अमेरिकेतील एका व्यक्तीने दावा केला आहे की, कोरोना संसर्गामुळे त्याच्या लिंगाची लांबी 1.5 इंचांनी कमी झाली आहे. ते म्हणाले की, कोरोनामुळे त्यांची रक्तवहिन्यासंबंधी प्रणाली खराब झाली आहे. या प्रणालीमध्ये शिरा आणि धमन्या येतात, ज्या संपूर्ण शरीरात रक्त वाहून नेण्याचे काम करतात. कोरोनाची लागण होण्यापूर्वी त्या व्यक्तीने आपल्या लिंगाचा आकार सरासरीपेक्षा जास्त असल्याचे सांगितले होते. मात्र, ‘कोरोनामुळे लिंग लहान झाले’ असा त्याने दावा केला आहे. सेक्स पॉडकास्ट ‘हाउ टू डू ईट. सेक्स एडवाइज विथ स्टोया एंड रिक’मध्ये त्या व्यक्तीने सांगितले की, जुलै 2021 मध्ये कोरोना विषाणूची लागण झाल्यानंतर आणि रुग्णालयात दाखल झाल्यानंतर त्याचे लिंग दीड इंच लहान झाले. त्याने दावा केला की लहान लिंग असण्याचा तिचा आत्मविश्वास आणि लैंगिक क्षमतेवर खोल परिणाम होतो. या व्यक्तीचे वय अंदाजे तीस वर्षे असल्याचे सांगण्यात येत आहे.

Advertisement

त्या व्यक्तीने सांगितले की, गेल्या वर्षी जुलैमध्ये त्याने कोरोना विषाणूचा पराभव केला. मात्र, जेव्हा मला हॉस्पिटलमधून डिस्चार्ज देण्यात आला तेव्हा मी इरेक्टाइल डिसफंक्शन (नपुंसकत्व) चा बळी झालो. या आजारातून मुक्त होण्यासाठी मी अनेक महिने उपचारही केले, पण यश मिळू शकले नाही. माझ्या लक्षात आले की या आजारामुळे माझ्या लिंगाचा आकार खूपच लहान झाला आहे. त्याने दावा केला की डॉक्टरांनी सांगितले आहे की लिंगाचा आकार कमी होणे कायमस्वरूपी असू शकते. याचे कारण म्हणजे लिंगाच्या नसापर्यंत कमी रक्त पोहोचणे. लंडनच्या युनिव्हर्सिटी कॉलेजने केलेल्या अभ्यासात कोरोना आणि लिंगाची लांबी कमी होण्याचा संबंध असल्याचा दावा करण्यात आला आहे. या संशोधनात 3400 लोकांचा समावेश करण्यात आला होता ज्यांना दीर्घकाळ कोरोनाची लागण झाली होती. यापैकी 200 लोकांमध्ये पूर्वीपेक्षा लहान लिंगाचे दुर्मिळ प्रकरण आढळून आले. त्याच वेळी, अमेरिकेच्या मियामी मिलर स्कूल ऑफ मेडिसिन युनिव्हर्सिटीनेही यासंबंधीचा अभ्यास वर्ल्ड जर्नल ऑफ मेन्स हेल्थमध्ये प्रकाशित केला आहे. असा दावा करण्यात आला होता की काही लोकांमध्ये दीर्घकाळापासून कोरोनामुळे नपुंसकत्वाची लक्षणे दिसली आहेत.

Loading...
Advertisement

Advertisement

Leave a Reply