Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

त्या घटनेमुळे प्रिंस अँड्र्यू यांनी लष्करी पदवी आणि शाही संरक्षण केले परत..!

लंडन : लैंगिक शोषणाचा आरोप असलेले ब्रिटीश प्रिन्स अँड्र्यू यांनी त्यांची लष्करी पदवी आणि शाही संरक्षण परत केले आहे. याबाबत बकिंघम पॅलेसने नोंदवले आहे की, राणी एलिझाबेथ II च्या मंजुरीनंतर ड्यूक ऑफ यॉर्कचे लष्करी पदवी आणि शाही संरक्षण रद्द करण्यात आले आहे. आता अधिकृतपणे ते त्यांच्या नावासोबत हिज रॉयल हायनेस सारख्या अलंकाराचा वापर करू शकणार नाही. ड्यूक ऑफ यॉर्क प्रिन्स अँड्र्यू यांना ब्रिटनमधील प्रतिष्ठित युद्ध नायकाकडून प्लेबॉय प्रिन्स ही पदवी देखील मिळाली आहे. प्रिन्स अँड्र्यू हे ब्रिटीश सिंहासनावर हक्क सांगणाऱ्या पंक्तीत नवव्या क्रमांकावर होते. त्यांच्या इतर भूमिका राजघराण्यातील इतर सदस्यांमध्ये विभागल्या जातील. दरम्यान, ड्यूक ऑफ यॉर्क सार्वजनिक कर्तव्य बजावणार नाही आणि खाजगी नागरिक म्हणून या प्रकरणाचा बचाव करेल. व्हर्जिनिया रॉबर्ट्स गिफ्रे नावाच्या महिलेने त्याच्याविरुद्ध जबरदस्तीने शारीरिक संबंध ठेवल्याप्रकरणी गुन्हा दाखल केला आहे.

Advertisement

अलीकडेच अमेरिकेतील एका न्यायालयाने प्रिन्स अँड्र्यूविरुद्धच्या खटल्याची सुनावणी सुरू ठेवण्याची घोषणा केली होती. व्हर्जिनिया रॉबर्ट्स गिफ्रेने दावा केला आहे की ती कुख्यात लैंगिक तस्कर आणि फायनान्सर जेफ्री एपस्टाईनची बळी होती. गिफ्रेने 2019 मध्ये पहिल्यांदा बीबीसीला सांगितले की तिला ब्रिटनच्या प्रिन्स अँड्र्यूसोबत सेक्स करण्यास भाग पाडले गेले. व्हर्जिनिया रॉबर्ट्स गिफ्रेचा दावा आहे की तिला जेफ्री एपस्टाईनने ड्यूक ऑफ यॉर्कशी लैंगिक संबंध ठेवण्यासाठी त्याच्या सापळ्यात अडकवले होते. जिफ्रेचा दावा आहे की एपस्टाईनने तिला लहान वयातच ड्यूक ऑफ यॉर्कसह त्याच्या मित्रांसह लैंगिक संबंध ठेवण्यास भाग पाडले. अँड्र्यूने वारंवार गिफ्रेचे आरोप नाकारले आहेत, परंतु प्रिन्सच्या एपस्टाईनशी असलेल्या संबंधांबद्दलही शंका उपस्थित केली आहे.

Loading...
Advertisement

Advertisement

Leave a Reply