Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

जगभरात कोरोना रुग्णसंख्येत वाढ.. अमेरिकेबाबत तज्ज्ञांनी दिलाय ‘हा’ इशारा, जाणून घ्या..

नवी दिल्ली : जगभरात कोरोना संसर्गाची प्रकरणे अचानक वाढू लागली आहेत. अमेरिकेत गेल्या काही दिवसांपासून विक्रमी प्रकरणे आढळून येत आहेत. अमेरिकेचे संसर्गजन्य रोग तज्ज्ञांनी संसर्गामुळे रुग्णालयांमध्ये रुग्णांची संख्या वाढण्याचा इशारा दिला आहे. ओमिक्रॉनला डेल्टापेक्षा कमी गंभीर मानले जात आहे. याचा अर्थ रुग्णालयात दाखल होण्याची गरज कमी असेल. परंतु ते इतर प्रकारांपेक्षा कितीतरी जास्त लोकांना संक्रमित करेल, त्या प्रमाणात रुग्णालयांमधील रुग्णांची संख्या देखील वाढेल.

Advertisement

यूएस सेंटर्स फॉर डिसीज कंट्रोल अँड प्रिव्हेन्शन (CDC) ने 25 डिसेंबरच्या आकडेवारीच्या आधारे सांगितले की, आता देशात ओमिक्रॉनचे 58.6 टक्के नवीन प्रकरणे आढळून येत आहेत. भविष्यात आणखी प्रकरणे असतील. कारण, ओमिक्रॉन डेल्टापेक्षा जास्त संसर्गजन्य आहे. शनिवारी अमेरिकेत ३,४६,८६९ नवीन रुग्ण आढळले. यापूर्वी एका दिवसात 5 लाखांहून अधिक प्रकरणे आढळून आली आहेत.

Advertisement

अमेरिकेत लक्षणे नसलेल्या रूग्णांसाठी नियमांमध्ये बदल करण्याचा विचार केला जात आहे. सध्या अशा रुग्णांना 5 दिवस आयसोलेशनमध्ये राहण्याचा नियम असून त्यानंतर तपासणी करण्याची गरज नाही. यामध्ये बदल करून निगेटिव्ह रिपोर्ट जोडण्याचा विचार केला जात आहे. म्हणजेच, कोरोना चाचणीचा अहवाल निगेटिव्ह आल्यावर 5 दिवसांच्या आयसोलेशनवर विचार केला जाईल.

Loading...
Advertisement

रविवारी ब्रिटनमध्ये 1,37,583 नवीन रुग्ण आढळले. ही संख्या आणखी वाढू शकते. इटलीमध्ये कोरोनाची नवीन प्रकरणे एक लाखांवर आली आहेत. रविवारी 61,046 नवीन रुग्ण आढळले. त्याआधी शनिवारी 1,41,262 रुग्ण आढळले होते. इस्रायलमध्ये ओमिक्रॉन प्रकाराची प्रकरणे वेगाने वाढत आहेत. ओमिक्रॉन संसर्गाचे प्रमाण वाढत आहे. येत्या काही दिवसांत मोठ्या प्रमाणात प्रकरणे आढळली आहेत.

Advertisement

बापरे.. कोरोनाचा कंपन्यांनी घेतलाय धसका..! ‘त्यामुळे’ घेतलाय ‘हा’ महत्वाचा निर्णय; पहा, काय सुरू आहे कॉर्पोरेट विश्वात

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply