Take a fresh look at your lifestyle.

ओमिक्रॉनचा आता फ्रान्समध्ये धुमाकूळ : २४ तासांत विक्रमी इतके लाख लोक आढळले बाधित

नवी दिल्ली : कोरोनाच्या ओमिक्रॉन प्रकारामुळे ब्रिटनमधील परिस्थिती आणखी बिघडली आहे. साथीच्या या स्वरूपामुळे आठवडाभरात येथे सुमारे ४८ टक्के वाढ झाल्याचे दिसून आले आहे. ब्रिटिश आरोग्य सेवेच्या या मॉडेलनुसार, या काळात लंडनमधील प्रत्येक 20 व्या व्यक्तीला संसर्ग झाला आहे.

Advertisement

दुसरीकडे गेल्या 24 तासामध्ये फ्रान्समध्ये कोरोना संसर्गाची विक्रमी एक लाख नवीन प्रकरणे नोंदवली गेली आहेत. मात्र, एक दिवस आधी येथे कोविड-19 चे सुमारे 94 हजार नवीन रुग्ण आढळून आले.

Advertisement

फ्रान्समध्ये कोविड-19 आणि ओमिक्रॉनच्या वाढत्या प्रकरणांमुळे पुन्हा एकदा रुग्णालयांवरही दबाव वाढत आहे. एका अहवालानुसार, बहुतेक असे रुग्ण आहेत ज्यांनी लसीचा डोस घेतला नाही. ख्रिसमसच्या दिवशी, रूग्णालयांनी रूग्णांच्या कुटुंबांना भेट देण्याची परवानगी दिली, परंतु लोक त्यांच्या प्रियजनांबद्दल दुःखी दिसत होते.

Advertisement

फ्रान्सच्या रुग्णालयांमध्ये येणाऱ्या रुग्णांची हीच स्थिती असते. याशिवाय वाढत्या रुग्णांसोबतच आरोग्य कर्मचाऱ्यांवर कामाचा वाढता ताण हाही चिंतेचा विषय आहे. आयसीयूचे प्रमुख डॉक्टर ज्युलियन कार्वेली म्हणाले की आरोग्य कर्मचारी थकले आहेत, रुग्ण वाढत आहेत, आम्हाला भीती आहे की आमच्याकडे पुरेशी जागा नाही.

Advertisement

दरम्यान, साथीच्या आजारामुळे जगभरातील व्यावसायिक विमान कंपन्यांनी ख्रिसमसच्या दिवशी 4,500 हून अधिक उड्डाणे रद्द केली आहेत. फ्लाइट-ट्रॅकिंग वेबसाइट FlightAware.com च्या टॅलीनुसार, एअरलाइन ऑपरेटरनी शनिवारी पहाटे 2,401 उड्डाणे रद्द केली. ख्रिसमसच्या वेळी या फ्लाइट्स होत्या. सहसा ख्रिसमसच्या दिवशी अमेरिकेत प्रवाशांनी खचाखच भरलेला असतो. या आठवड्यात अडीच हजार उड्डाणे रद्द करण्यात आली.

Advertisement

याशिवाय सुमारे 10 हजार उड्डाणे उशीरा झाली. याचे एक कारण म्हणजे ओमिक्रॉमुळॆ कर्मचाऱ्यांची कमतरता. दुसरीकडे, युरोप आणि ब्रिटनमध्ये कोरोनामुळे परिस्थिती बिकट आहे. ब्रिटनमध्ये, सरासरी 1.20 लाखांहून अधिक नवीन प्रकरणे आढळून आली आहेत आणि संपूर्ण आठवड्यात सलग एका दिवसात 137 मृत्यू झाले आहेत. नॅशनल हेल्थ एजन्सीला भीती आहे की पुढील आठवड्यात प्रत्येक 10 व्या व्यक्तीला संसर्ग होऊ शकतो. अमेरिकेत कोरोनाबाधितांची सरासरी दररोज ४५ टक्क्यांनी वाढून १.७९ लाख झाली आहे.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply