Take a fresh look at your lifestyle.

विराट-स्मिथ नव्हे, तर वसीम अक्रमने या खेळाडूला २१ व्या शतकातील सर्वोत्तम फलंदाज म्हटले

मुंबई : पाकिस्तानचा माजी वेगवान गोलंदाज वसीम अक्रमने संघाचा सध्याचा कर्णधार बाबर आझमबद्दल मोठे वक्तव्य केले आहे. त्याने बाबरचे वर्णन 21व्या शतकातील सर्वोत्तम फलंदाज असे केले आहे. तो म्हणाला की, बाबर आझमसारखा फलंदाज पाकिस्तानात कधी झाला नाही. 21 वे शतक पाकिस्तानी कर्णधाराच्या नावावर असेल, असे वसीम म्हणाला.

Advertisement

लाहोरमध्ये जन्मलेल्या 27 वर्षीय बाबरबाबत वसीम अक्रम म्हणाला की, त्याच्याकडे स्वत:ला सुधारण्यासाठी अजून बराच वेळ आहे. एका वेबसाइटशी बोलताना अक्रम म्हणाला- पाकिस्तानच्या फलंदाजीबद्दल बोलायचे झाले तर झहीर अब्बास, जावेद मियांदाद, सलीम मलिक, इंझमाम-उल-हक, युनूस खान, मोहम्मद युसूफ यांसारख्या दिग्गजांची नावे समोर येतील.

Advertisement

अक्रम म्हणाला, आता बाबर आझमची वेळ आली आहे. अक्रमने 2017 मध्ये कराची किंग्जमध्ये बाबरसोबत मेंटॉर म्हणूनही काम केले होते. अक्रम म्हणाला, मी त्याला 2010 मध्ये कर्णधार म्हणून पाहिले होते. तो खेळाडू नेहमीच त्याच्या रँकच्या आधारावर प्रगत असतो. मी त्याच्यासोबत तीन वर्षे काम केले आहे. बाबरला त्याच्या कामाबद्दलचे समर्पण आणि त्याच्या फलंदाजीतील सातत्य यासाठी ओळखले जाते.

Advertisement

जेव्हा एका खेळाडूमध्ये इतके गुण असतात, तेव्हा ते कोणत्याही संघासाठी चांगले लक्षण असते. बाबर त्याच्या कामगिरीवर कधीच समाधानी नसतो आणि ही चांगली गोष्ट आहे. बाबरचे कौतुक करताना तो म्हणाला की, बाबर हा एकमेव फलंदाज आहे ज्याचा तिन्ही फॉरमॅटमधील टॉप 10 फलंदाजांच्या यादीत समावेश आहे.

Advertisement

बाबरने आतापर्यंत 37 कसोटी सामने खेळले आहेत. यामध्ये 43.18 च्या सरासरीने 2461 धावा केल्या आहेत. त्याचवेळी बाबरने 83 एकदिवसीय सामन्यांमध्ये 57 च्या सरासरीने 3985 धावा केल्या आहेत. बाबरचा टी-20 मधील रेकॉर्ड उत्कृष्ट आहे. त्याने 73 टी-20 सामन्यात 45 च्या सरासरीने 2620 धावा केल्या आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply