Take a fresh look at your lifestyle.

बाब्बो.. 30 किलो डायनामाइटने उडवली स्वतःची 75 लाखांची टेस्ला कार… काय होते कारण

मुंबई : टेस्ला कारच्या एका मालकाने नाराज होऊन स्वतःचीच कार उडवल्याची घटना समोर आली आहे. नावीन्य आणि नवीन तंत्रज्ञानाच्या बाबतीत टेस्ला कारला जगात अॅपल म्हणता येईल. मात्र, अलीकडेच या ऑटो टेक कंपनीला सॉफ्टवेअर, ऑटोपायलट, ड्रायव्हर-असिस्ट सिस्टमसह अनेक गोष्टींमधील दोषांमुळे टीकेला सामोरे जावे लागले आहे.

Advertisement

आता फिनलंडमध्ये एक नवीन प्रकरण समोर आले आहे ज्यामध्ये टेस्ला मॉडेल एस सेडान कारच्या मालकाने आपली महागडी इलेक्ट्रिक सेडान कार 30 किलो डायनामाइटने उडवून जगाचे लक्ष वेधून घेतले. 2013 च्या टेस्ला मॉडेल एस इलेक्ट्रिक सेडानचे मालक Tuomas Katainen, इलेक्ट्रिक वाहन (EV) कंपनीच्या सेवेबद्दल निराश झाल्यानंतर त्यांची कार उडवून दिली आहे.

Advertisement

वास्तविक, टेस्ला मॉडेल एसच्या इन्स्ट्रुमेंट क्लस्टरमध्ये दिसणार्‍या एकाधिक त्रुटी कोडमध्ये एक दोष होता. त्यानंतर सेडान टेस्ला सर्व्हिस सेंटरमध्ये नेण्यात आली. एक महिना वाट पाहिल्यानंतर, कारच्या मालकाला EV कंपनीकडून माहिती मिळाली की संपूर्ण बॅटरी पॅक बदलल्याशिवाय सेडानची दुरुस्ती करता येणार नाही, ज्याची किंमत त्याला 22 हजार 480 डॉलर (भारतीय रुपयात 17,08,783) लागेल असे सांगण्यात आले.

Advertisement

कार आठ वर्षे जुनी होती. त्यामुळे तिच्या बॅटरीसाठी कंपनीकडून कोणतीही वॉरंटी नव्हती. यामुळे दु:खी झालेल्या टेस्ला कारच्या मालकाने 30 किलो डायनामाइट टाकून कार उडवली. टेस्ला कारमध्ये स्फोट करणारा तो कदाचित जगातील पहिला व्यक्ती आहे, असेही त्याने म्हटले आहे.

Advertisement

येथे चिंतेची बाब म्हणजे इलेक्ट्रिक वाहनांचा वॉरंटी कालावधी संपल्यानंतर त्यांच्या देखभाल खर्चाबाबत. टेस्लाच्या बाबतीत, अमेरिकन इलेक्ट्रिक वाहन प्रमुखाकडे एक बंद इकोसिस्टम आहे आणि मालकासाठी खर्च कमी करण्यासाठी कोणत्याही तृतीय पक्ष सेवांना परवानगी देत ​​​​नाही.

Advertisement

ही इलेक्ट्रिक कार भारतात 2022 मध्ये लॉन्च केली जाऊ शकते. टेस्ला मॉडेल एस ची भारतातील अंदाजे किंमत 1.50 कोटी रुपये (एक्स-शोरूम) असू शकते. यूएसमध्ये या कारची किंमत  99, 490 डॉलर आहे. जी भारतीय रुपयात 75 लाख रुपये आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply