Take a fresh look at your lifestyle.

अर्थकारण : एका झटक्यात घटली जगातील श्रीमंतांची संपत्ती.. इलॉन मस्कचे झाले इतक्या अब्ज डॉलर्सचे नुकसान

मुंबई : शुक्रवारी जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्तींची आणि टेस्ला आणि स्पेसएक्सचे मालक इलॉन मस्क यांचे मोठे आर्थिक नुकसान झाले.

Advertisement

एका अहवालानुसार टेस्ला इंकच्या शेअर्सच्या घसरणीमुळे मस्कच्या संपत्तीत शुक्रवारी 15.2 बिलियन डॉलर (1 लाख 13 हजार 208 कोटी रुपये) घट झाली आहे. त्यात म्हटले आहे की, टेक स्टॉकमधील घसरण महागाई आणि आर्थिक संकटाच्या शक्यतांमुळे झाली आहे आणि त्याचा मोठा परिणाम टेस्लावर दिसून आला आहे.अब्जाधीश निर्देशांकाच्या अहवालानुसार, टेस्ला इंक म्हणून एलोन मस्कची संपत्ती शुक्रवारी 268.9 अब्ज डॉलरवर घसरली. गुरुवारपर्यंत, मस्कची एकूण संपत्ती सुमारे 284 अब्ज डॉलर होती.

Advertisement

जगातील इतर श्रीमंत लोकांच्या संपत्तीत घट झाली आहे. यामध्ये मस्कनंतर अॅमेझॉनचे जेफ बेझोस यांचे नाव आले आहे. बेझोस यांच्या संपत्तीत २.७ अब्ज डॉलरची घट झाली आहे. Amazon Inc चे शेअर्स शुक्रवारी 1.4 टक्क्यांपर्यंत घसरले. या घसरणीनंतर जेफ बेझोस यांची संपत्ती १९५ अब्ज डॉलरवर आली. अहवालानुसार, शीर्ष 10 यूएस टेक अब्जाधीशांच्या एकूण संपत्तीत एकत्रित 27.4 अब्ज डॉलरची घट झाली आहे.

Advertisement

इलॉन मस्क आणि जेफ बेझोस यांच्यासोबतच जगातील अनेक अब्जाधीशांच्या संपत्तीतही घट झाली आहे. या यादीत ओरॅकल कॉर्पचे सह-संस्थापक लॅरी एलिसन, फेसबुकचे मार्क झुकरबर्ग, बर्नार्ड अर्नॉल्ट आणि बिल गेट्स यांचाही समावेश आहे, असे अहवालात म्हटले आहे. या सरदारांच्या संपत्तीतही क्षणार्धात लक्षणीय घट झाली.

Advertisement

अहवालात दिलेल्या आकड्यांवर नजर टाकली तर, लॅरी एलिसनची संपत्ती 2.6 बिलियन डॉलरने कमी झाली आहे, तर मार्क झुकरबर्गची संपत्ती 1.3 बिलियन डॉलरने कमी होऊन 114.7 बिलियन डॉलर झाली आहे. याशिवाय, जगातील तिसरे-श्रीमंत व्यक्ती, बर्नार्ड अर्नॉल्ट यांच्या संपत्तीत १.२२ अब्ज डॉलरची घट झाली. त्यानंतर त्यांची एकूण संपत्ती १६१ अब्ज डॉलरवर आली. मायक्रोसॉफ्टचे सहसंस्थापक बिल गेट्स यांची संपत्ती 1.39 बिलियन डॉलरने कमी होऊन 133 बिलियन डॉलर झाली आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply