Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘प्रेमासाठी वाट्टेल ते’ करताना सोडली अब्जोंची संपत्ती..! वाचा जपानी राजकुमारीची अनोखी न्यूज

दिल्ली : प्रेमाखातर लोक आपली संपत्ती-प्रसिद्धी, प्रतिष्ठा, घर, कुटुंब हे सर्व सोडून देतात. जपानच्या राजकुमारी माकोनेही असेच काहीसे केले. सीएनएनच्या रिपोर्टनुसार, माकोने 2017 मध्येच तिचा वर्गमित्र केई कोमुरोसोबत लग्नाची घोषणा केली होती. माको ही जपानचे सम्राट अकिहितो यांची नात आहे. त्यांच्या सगाईच्या दुसऱ्याच वर्षी, जोडप्याने जाहीर केले की ते इतक्या लवकर लग्न करण्यास तयार नाहीत आणि त्यांच्या भविष्याची योजना करण्यासाठी त्यांना वेळ हवा आहे.

Advertisement

जपानच्या शतकानुशतके जुन्या प्रथेनुसार, राजघराण्यातील सदस्य आणि सामान्य माणूस यांच्यात विवाह तेव्हाच होऊ शकतो जेव्हा राजघराण्याचा सदस्य आपला शाही दर्जा, मालमत्ता सोडून देतो. माको तिच्या प्रेमासाठी हे सर्व सोडून देण्यास तयार आहे. राजघराण्यातील सदस्यांना एक निश्चित रक्कम दिली जाते. माकोने 150 दशलक्ष येन (सुमारे 9,99,22,472 कोटी रुपये) न घेण्याचा निर्णयही घेतला आहे. कोमुरो काही दिवसांपूर्वी जपानमधील नारिता विमानतळावर पोनीटेल हेअरस्टाईलमध्ये दिसली होती. काही लोकांनी या बंडखोर हालचालीचे कौतुक केले तर काही लोकांनी कोमुरोला जपानी संस्कृतीचा अपमान केल्याबद्दल ट्रोल करण्यास सुरुवात केली.

Loading...
Advertisement

दरम्यान, याहूच्या रिपोर्टनुसार, कोमुरोच्या आईमध्ये काही आर्थिक वाद सुरू होते, त्यामुळे या जोडप्याने लग्न केले नाही. माको आणि कोमुरो यांनी टोकियो आंतरराष्ट्रीय ख्रिश्चन विद्यापीठात एकत्र शिक्षण घेतले. कोमुरो कायद्याचा अभ्यास करण्यासाठी 2018 मध्ये न्यूयॉर्कला गेला आणि आता तो जपानला परतला आहे. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, हे कपल न्यूयॉर्कमध्ये स्थायिक होण्याच्या तयारीत आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply