Take a fresh look at your lifestyle.

मोठा दिलासा : कोवॅक्सिन घेणार्‍यांसाठी आता या युरोपीय देशात मिळणार प्रवेश.. क्वारंटाइनची समस्याही संपली

मुंबई : भारताची स्वदेशी कोरोना लस कोवॅक्सिन घेतलेल्या लोकांना एका युरोपीय देशाने मोठा दिलासा दिला आहे. आजपासून कोवॅक्सिन घेत असलेल्या लोकांना येथे येण्याची परवानगी दिली आहे.

Advertisement

युरोपातील महत्वाचा देश असलेल्या ब्रिटनने भारताच्या कोवॅक्सिनला मान्यताप्राप्त लसींच्या यादीत समाविष्ट केले आहे. 22 नोव्हेंबरपासून भारत बायोटेक-निर्मित लस मिळवणाऱ्या प्रवाशांना यापुढे  ब्रिटनमध्ये अलग (क्वारंटाइन) ठेवण्याची गरज नाही. जागतिक आरोग्य संघटनेच्या म्हणजेच WHO च्या मंजुरीनंतर ब्रिटनने कोवॅक्सिनला ग्रीन सिग्नल देण्याची घोषणा केली होती.

Advertisement

ब्रिटनच्या या निर्णयामुळे कोवॅक्सिन घेतलेल्या आणि परवानगीची वाट पाहणाऱ्या हजारो भारतीय प्रवाशांना दिलासा मिळणार आहे. ब्रिटन सरकारने मान्यताप्राप्त लसींच्या यादीत कोवॅक्सिन तसेच चीनच्या सिनोव्हॅक आणि सिनोफार्म लसींचा समावेश केला आहे.

Advertisement

कोवॅक्सिन ही भारतात वापरली जाणारी दुसरी सर्वात मोठी लस आहे. यापूर्वी, लसीकरण झालेल्या प्रवाशांना युनायटेड किंगडममध्ये गेल्यानंतर क्वारंटाईनमध्ये राहावे लागत होते. परंतु, 22 नोव्हेंबर रोजी पहाटे 4 वाजल्यापासून नियम लागू झाले आणि यापुढे असे होणार नाहीत.

Advertisement

कोवॅक्सिन लागू केलेल्या कोरोना रुग्णांवर त्याचा परिणाम चांगला दिसून आला आहे. सरकारी आकडेवारीनुसार, या लसीचा कोरोना रुग्णांवर ७७.८ टक्के प्रभाव दिसून आला आहे. विषाणूच्या नवीन डेल्टा फॉर्मवर ते 65.2 टक्के प्रभावी आहे. कंपनीने जूनमध्ये सांगितले की त्यांनी फेज III चाचण्यांमधून कोवॅक्सिनच्या प्रभावीतेचे अंतिम विश्लेषण केले आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply