Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

ऑस्ट्रेलिया ठरला टी-20 चॅम्पियन..  न्यूझीलंडवर 8 विकेट्सनी मात

 

Advertisement

दुबई : टी-20 विश्वचषक 2021 च्या अंतिम सामन्यात ऑस्ट्रेलियाने न्यूझीलंडचा 8 गडी राखून पराभव केला आणि विश्वचषक ट्रॉफी जिंकली. ऑस्ट्रेलियाने प्रथमच एकतर्फी लढतीत फायनल खेळणाऱ्या न्यूझीलंड संघाचा पराभव केला.

Advertisement

याआधी ऑस्ट्रेलियाने  पाच वेळा एकदिवसीय विश्वचषक आणि दोन वेळा चॅम्पियन्स ट्रॉफी जिंकली आहे. नाणेफेकीने ऑस्ट्रेलियाचा कर्णधार फिंचलाही साथ दिली. त्याने नाणेफेक जिंकून प्रथम गोलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. नाणेफेक गमावल्यानंतर प्रथम फलंदाजी करताना न्यूझीलंडने 20 षटकांत 4 गडी गमावून 172 धावा केल्या. कर्णधार केन विल्यमसन वगळता एकही फलंदाज चमकदार कामगिरी करू शकला नाही. विल्यमसनने 48 चेंडूत 85 धावा केल्या. याशिवाय 35 चेंडूत 28 धावा, डॅरिल मिशेल 11 धावा, ग्लेन फिलिप्स 18 धावा करू शकला.

Advertisement

याशिवाय जेम्स नीशम 13 आणि टीम सेफर्ट 8 धावांवर नाबाद राहिले. ऑस्ट्रेलियाकडून जोश हेझलवूडने तीन आणि झम्पाने एक विकेट घेतली. विल्यमसनची 85 ही टी-20 विश्वचषकाच्या अंतिम सामन्यातील कोणत्याही कर्णधाराची सर्वात मोठी खेळी होती. मिचेल स्टार्कने चार षटकात एकही विकेट न घेता ६० धावा दिल्या. तो टी-20 विश्वचषक फायनलच्या इतिहासातील सर्वात महागडा गोलंदाज ठरला.

Loading...
Advertisement

न्यूझीलंडचा 172 हा स्कोअर कोणत्याही टी-20 वर्ल्ड कप फायनलमधील सर्वोच्च स्कोअर होता.प्रत्युत्तरात ऑस्ट्रेलियाची सुरुवात खराब झाली. कर्णधार फिंच ट्रेंट बोल्टच्या चेंडूवर पाच धावा काढून बाद झाला. मात्र, यानंतर डेव्हिड वॉर्नर आणि मिचेल मार्श यांनी डाव सांभाळला आणि दुसऱ्या विकेटसाठी ५९ चेंडूत ९२ धावांची भागीदारी रचली. वॉर्नरने आपल्या टी- 20 कारकिर्दीतील 21 वे अर्धशतक झळकावले. त्याने अंतिम फेरीत एका षटकारासह आपले अर्धशतक पूर्ण केले. 38 चेंडूत 53 धावा करून तो बाद झाला. पण त्याने आपले काम केले होते.

Advertisement

ट्रेंट बोल्टने वॉर्नरला क्लीन बोल्ड केले. यानंतर मिचेल मार्श अडकला आणि त्याने टी-20 आंतरराष्ट्रीय कारकिर्दीतील सहावे अर्धशतक झळकावले. वॉर्नरप्रमाणे त्यानेही एका षटकारासह अर्धशतक पूर्ण केले. त्याने 31 चेंडूत अर्धशतक ठोकले. जे कोणत्याही विश्वचषक फायनलमधील सर्वात वेगवान अर्धशतक आहे. यापूर्वी हा विक्रम केन विल्यमसनच्या नावावर होता. 2021 च्या अंतिम सामन्यात त्याने ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध 32 चेंडूत अर्धशतकही केले होते. मार्शने मॅक्सवेलसोबत तिसऱ्या विकेटसाठी नाबाद 63 धावांची भागीदारी करत संघाला चॅम्पियन बनवले. मार्श 50 चेंडूत 77 आणि मॅक्सवेल 18 चेंडूत 28 धावांवर नाबाद राहिला. न्यूझीलंडकडून बोल्टने दोन बळी घेतले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply