Take a fresh look at your lifestyle.

वाव.. आणि सापडली भन्नाट सोनेरी कलरफुल फिश; मोठाच पापलेटसारखा आहे आकार..!

मुंबई : जगभरात निसर्गाच्या कुपीत काय आश्चर्य दडले आहे याच संपूर्ण थांगपत्ता मनुष्याला लागणे अशक्य आहे. असाच आणखी एक प्रकार उघड झाला आहे. त्यामुळे हे नवे समुद्री आश्चर्य जगभरात चर्चेचा आणि कौतुकाचा विषय बनलेले आहे.

Advertisement

ओफॉन नावाचा एक मोठा मासा नुकताच अमेरिकेच्या ओरेगॉन राज्याच्या किनारपट्टीवरुन वाहून आला होता. ज्याचे एक्वैरियमच्या अधिकाऱ्यांनी एक दुर्मिळ घटना असल्याचे वर्णन केले आहे. 3.5 फूट लांबीच्या या माशाचे वजन तब्बल 45 किलोग्रॅम होते आणि तो ओरेगॉनच्या वायव्य दिशेला असलेल्या समुद्रकिनारी असलेल्या सनसेट बीचवर आढळला.

Advertisement

एका फेसबुक पोस्टमध्ये, समुद्रकिनारा अ‍ॅक्वेरियमने “ओरेगॉन कोस्टसाठी दुर्मिळ” असल्याचे म्हटले आहे. माशाची छायाचित्रे पाहिल्यानंतर अधिकाऱ्यांनी त्वरीत कार्यवाही केली आहे. माशाची काही छायाचित्रे शेअर करताना, मत्स्यालयाने म्हटले की “शालेय वर्ष सुरू होईपर्यंत मासा येथेच थांबेल”. ही पोस्ट खूप वेगाने व्हायरल होत आहे.

Advertisement

अ‍ॅक्वेरियमने म्हटले आहे की प्रजातींविषयी अधिक माहिती मिळविण्यासाठी कोलंबिया रिव्हर मरीन म्युझियम या स्थानिक संस्थेच्या सहकार्याने कार्य चालू आहे. अमेरिकन वैज्ञानिक आणि नियामक एजन्सी नॅशनल ओशनिक अँड अ‍ॅटमॉस्फेरिक (डमिनिस्ट्रेशन (एनओएए) यांच्या मते ओफॉन विषयी फारच कमी माहिती आहे. मुख्यत: ते समुद्रात खोलवर राहतात आणि किनारपट्टीवर क्वचितच येतात. हे मासे 6 फूट उंच आणि 600 पौंड (सुमारे 272 किलोग्राम) वजनापर्यंत वाढू शकतात. प्रजाती गोल आणि सपाट आहेत, एनओएएने आपल्या वेबसाइटवर म्हटले आहे की, “त्यांचे पंख आणि तोंड लाल आहेत आणि त्यांचे मोठे डोळे सोन्यासह आच्छादित आहेत.”

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply