Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

International Women Day : पतीच्या या चार सवयी पत्नीला अजिबात आवडत नाहीत..

अहमदनगर : आंतरराष्ट्रीय महिला दिन (International Women Day) 8 मार्च रोजी आहे. महिलांना त्यांच्या हक्कांची (Rights) जाणीव करून देण्यासाठी त्यांना समाजात समान सन्मान (Equal respect) आणि हक्क मिळावेत यासाठी हा दिवस साजरा केला जातो. एक काळ असा होता जेव्हा स्त्रियांच्या इच्छा, त्यांची निवड, त्यांची स्वप्ने, ध्येये पडद्याआड लपलेल्या चेहऱ्याप्रमाणे दडलेली असायची. पण आता महिलांना समाजात समान स्थान आहे. ती स्वतःच मार्ग ठरवते. तिची स्वप्ने पूर्ण करण्यासाठी कठोर परिश्रम करते. अनेक प्रसंगी तिचे मत व्यक्त करते.

Advertisement

महिलांची ही स्थिती केवळ कार्यक्षेत्रातच नाही, तर नातेसंबंध आणि कुटुंबातही निर्माण होत आहे. स्त्रिया आपल्या जोडीदारावर प्रेम करतात. त्याची काळजी घेतात. परंतु अनेक प्रसंगी त्या आपल्या जोडीदाराच्या चुका आणि वाईट सवयी देखील व्यक्त करतात जेव्हा ते त्यांना आवडत नाहीत. कधीकधी ती पार्टनरच्या काही सवयींमुळे रागवते आणि रागही व्यक्त करते. अशा परिस्थितीत प्रत्येक पुरुषाला हे माहित असले पाहिजे की स्त्रियांना पुरुषांबद्दल कोणत्या गोष्टी  आवडत नाही.

Advertisement

घरगुती काम करण्याचे मशीन समजणे : लग्नानंतर अनेकदा घरातील सर्व कामांची जबाबदारी पत्नीवर येऊन पडते. पतीही पत्नीला काम करणारी यंत्र मानतात. स्त्री गृहिणी असो किंवा नोकरी करणारी घरातील सर्व कामांची जबाबदारी तिच्यावर असते. ऑफिसमधून आल्यावर स्त्रिया ही घरची कामे करतात. तर स्त्रिया घरीच राहिल्या तर नवऱ्याला वाटतं की बायको घरातच आराम करत. कारण त्यांना घरची कामे करावीशी वाटत नाहीत. पुरुषाची ही गोष्ट कोणत्याही स्त्रीला आवडत नाही.

Loading...
Advertisement

घरगुती जबाबदारी : भारतात घरातील सर्व जबाबदारी महिलांवर आहे. घरातील सर्व कामे, लहान मुले, वडील यांची काळजी घेणे हे स्त्रियांचे कर्तव्य आहे, असे पुरुष मानतात. पण पुरुषांची ही विचारसरणी महिलांना आवडत नाही. घरगुती जीवनात दोघेही असतात. अशा परिस्थितीत घराची जबाबदारी पत्नी आणि पती दोघांवरही समान असायला हवी.

Advertisement

उशीरा घरी येणे : पत्नी दिवसभर घरातील कामात व्यस्त असते तर संध्याकाळ झाली की ती पती कामावरून येण्याची वाट पाहत असते. जेणेकरून ती त्यांच्यासोबत काही क्षण घालवू शकेल. पण जेव्हा पुरुष उशिरा घरी परततात तेव्हा थांबण्याची आणि वेळ घालवण्याची महिलांची इच्छा अपूर्ण राहते. कधी-कधी बायकोला पतीसोबत जेवायला भूक लागते पण नवरा उशिरा येतो आणि तिची पर्वाही करत नाही. पुरुषांच्या या कृती स्त्रियांना अजिबात सहन होत नाहीत.

Advertisement

पुरुषांचा निष्काळजीपणा : पुरुष घरी अनेकदा निष्काळजी असतात. त्याला असे वाटते की त्याने कोणतेही काम केले नाही तरी त्याची पत्नी आपल्यासाठी ते काम करेल. जसे की भाजी किंवा घरगुती वस्तू आणायला विसरणे, ओले टॉवेल बेडवर सोडणे, बायको उठल्यानंतरही बेड अस्तव्यस्त ठेवणे, स्वच्छता न ठेवणे आदी. पुरुषांची ही सवय महिलांना आवडत नाही. याविषयी ती त्याला पुन्हा पुन्हा अडवते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply