Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Women’s Day 2022: स्त्रियांच्या सौंदर्यासह ‘त्यावर’ही पुरुष होतात फिदा..! पहा नेमके ते गुण कोणते

नागपूर : वैदिक काळापासून आधुनिक काळापर्यंत भारतातील स्त्रियांच्या (Indian Women) स्थितीत अनेक चढ-उतार आले आहेत यात शंका नाही. याचे कारण असे की महिलांना अनेक अधिकार (women’s right)  तर नाकारले गेलेच पण कुटुंबात (family) आणि समाजात त्यांना पुरुषांप्रमाणे सन्मानही दिला गेला नाही. मात्र, काळ बदलत असताना महिलांच्या स्थितीतही सुधारणा होत आहे. हेदेखील एक कारण आहे की आज महिला पुरुषांच्या खांद्याला खांदा लावून चालत आहेत. आता स्त्रिया स्वतःची वेगळी ओळख तर बनवत आहेतच शिवाय त्यांची स्वतःची ओळखही होऊ लागली आहे.

Advertisement

आज समाजात केवळ महिलांचेच वर्चस्व आहे असे नाही तर ज्या स्त्रिया आपले व्यक्तिमत्व पूर्ण आत्मविश्वासाने पुढे नेतात, त्यांच्याकडे पुरुषांचे विशेष लक्ष असते. होय, ही गोष्ट ऐकून थोडं विचित्र वाटेल, पण पुरुषांना केवळ महिलांचे सौंदर्यच नाही तर त्यांचे इतर खास गुणही आवडतात. ज्याची निवड करून त्यांना त्यांचा जीवनसाथी (relationship) बनवतात. अशा परिस्थितीत आज आम्ही तुम्हाला अशा गोष्टी सांगत आहोत ज्या प्रत्येक पुरुषाने कधी ना कधी आपल्या जोडीदाराने किंवा भावी पत्नीने पाहणे आवश्यक आहे. पुरुषांपेक्षा स्त्रिया अधिक स्वच्छपणे जगतात हे नाकारता येणार नाही. ती फक्त तिच्या गोष्टींची विशेष काळजी घेत नाही, तर तिच्यामध्ये एक विशेष प्रकारची जुळवाजुळवही पाहायला मिळते. हे देखील एक कारण आहे की लोक त्यांच्या वैयक्तिक स्वच्छतेच्या दिनचर्याबद्दल निष्काळजी असलेल्या स्त्रियांमध्ये रस घेणे थांबवतात. कारण कोणत्याही पुरुषाला अशा स्त्रीसोबत राहण्याची इच्छा नसते जी स्वतःच्या गोष्टींची काळजी घेत नाही.

Loading...
Advertisement

पुरुषांना अशा स्त्रिया खूप आवडतात, ज्या स्वतःला सक्रिय ठेवून सर्व कामे करतात. होय, पुरुष आळशी स्त्रियांपासून दूर पळतात. याचे कारण म्हणजे आळशी महिलांमुळे समस्या तर निर्माण होतातच, पण त्या कुटुंबाची जबाबदारीही चांगल्या प्रकारे हाताळू शकत नाहीत. त्यांच्यामुळे घरात भांडणे तर वाढतातच, पण कुटुंब आणि नात्याची जबाबदारीही पूर्णपणे पुरुषांवर येते. साधेपणा, सौम्यता आणि घरगुती वागणुकीने परिपूर्ण असलेल्या स्त्रिया खूप लवकर कोणालाही आपले बनवतात. दुसरीकडे, ज्या स्त्रिया वागण्यात थोड्या कठोर असतात, लोक त्यांच्याशी अजिबात कनेक्ट होऊ शकत नाहीत. स्वत:शी वाईट वागणाऱ्या – लहान मुलांशी ओरडणाऱ्या आणि घरातील सदस्यांशी उद्धटपणे बोलणाऱ्या स्त्रिया कोणालाही आवडत नाहीत. अशा स्त्रियांच्या वागण्याला तर तोलला जातोच, पण ती कितीही चांगली असली तरी तिच्या वागण्यामुळे ती एकटी पडते. सुंदर स्त्रिया सगळ्यांनाच आवडतात यात शंका नाही, पण ज्या स्त्रिया बुद्धिमान असतात, लोक आपल्या भावना त्यांच्यासमोर अगदी मोकळेपणाने मांडतात. याचे कारण असे की अशा स्त्रिया आपल्या चुका जलद सुधारतातच पण जेव्हा त्यांचा जोडीदार कमकुवत असतो तेव्हा त्यांच्या मनाला बळ देण्याचीही शक्ती तिच्यात असते. म्हणूनच असं म्हटलं जातं की, जी स्त्री हुशार असते, ती तिच्या नात्याला लक्षात घेऊन कोणतेही पाऊल उचलते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply