Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘शादी से पहले संभोग’चे फायदे आणि तोटे माहित आहेत का? नसतील तर क्लिक करून वाचा की

मुंबई : आजही लोक शारीरिक संबंधांवर बोलायला कचरतात. हेच कारण आहे की बहुतेक लोक इंटरनेटवर ते एक्सप्लोर करण्याचा प्रयत्न करतात, मित्रांशी चर्चा करतात किंवा त्यांच्या स्वत: च्या स्तरावर ते एक्सप्लोर करतात. आता त्याबाबतचा मोकळेपणा पूर्वीच्या तुलनेत वाढताना दिसत आहे. एकीकडे आजही लग्नापूर्वी सेक्स करणे चुकीचे मानले जाते. तर दुसरीकडे नव्या पिढीतील लोक पती-पत्नीप्रमाणे लिव्ह इन रिलेशनशिपमध्ये राहताना दिसतात. काहींना लग्नाआधीच शारीरिक जवळीक साधायला हरकत नाही, तर काहीजण याला अत्यंत जोखमीचे पाऊल म्हणतात. या दोन्ही परिस्थितींचे त्यांचे फायदे आणि तोटे आहेत.

Advertisement

फायदे : बऱ्याच लोकांचा असा विश्वास आहे की नात्यात सेक्सची तितकी भूमिका नाही, परंतु सत्य हे आहे की त्याची भूमिका खूप महत्वाची आहे. ही जवळीक दोन भागीदारांमध्ये शारीरिक सुसंगतता आहे की नाही हे जाणून घेण्यास मदत करते. अशा अनेक विवाहित नातेसंबंधांची उदाहरणे पाहायला मिळतील, जी नंतर अडचणीत आली. कारण या टप्प्यावर जोडपे एकमेकांशी जोडू शकले नाहीत. हे तुम्हाला एकमेकांचा आनंदाचा मुद्दा समजून घेण्यास मदत करते, ज्यामुळे हे देखील स्पष्ट होते की तुम्ही लग्नानंतर ते कॅरी करू शकाल की नाही. उदाहरणार्थ, जर तुमचा जोडीदार जंगली लैंगिक संबंध आवडतो, परंतु तुम्हाला ते आवडत नसेल, तर तुम्हाला हे आधीच स्पष्ट होईल. आणि आयुष्यभर त्याचा सामना करण्याऐवजी, आपण आधी सोडू शकता. पूर्ण नात्यात येण्यापूर्वीच एकमेकांच्या आवडी-निवडी जाणून घेण्यास हे तुम्हाला मदत करते. शरीराची असुरक्षितता, अस्वच्छता, शारीरिक संबंधांशी संबंधित चिंता दूर होण्यास मदत होते, जेणेकरून लग्नानंतर दोन्ही जोडप्यांना मुक्तपणे जवळीक अनुभवता येईल.

Loading...
Advertisement

तोटे : जगातील सर्वच लोक चांगले असावेत असे नाही. अशा परिस्थितीत, लग्नापूर्वी संबंध ठेवण्याच्या नावाखाली कोणीतरी तुमचा वापर करू शकते, असा धोका जास्त असतो. तो कोणत्या स्तरावर जाऊ शकतो हे कदाचित तुम्हाला माहीत नसेल. यामुळेच आजही जोडप्यांना लग्नापूर्वी शारीरिक जवळीकांपासून दूर राहण्यास सांगितले जाते. गर्भधारणेच्या बाबतीत कंडोम देखील 100% संरक्षण देऊ शकत नाही. अशा परिस्थितीत जर मुलगी लग्नाआधी गरोदर राहिली तर त्रास होऊ शकतो. विशेषतः त्या परिस्थितीत आणि ज्यात काही कारणास्तव लग्नाची तारीख पुढे ढकलावी लागते. या परिस्थितीत काय होऊ शकते याची आपण फक्त कल्पना करू शकता. समजा तुमच्या दोघांच्या शारीरिक संबंधाबाबत वेगवेगळ्या गरजा आहेत आणि तुम्ही दोघांनाही समाधान वाटत नाही. दोघेही वेगळे होण्याचा निर्णय घेतात. यानंतर पुढे जाणे विशेषतः मुलींसाठी खूप अवघड असू शकते. तसेच मनात निर्माण होणारा गिल्ट फॅक्टर त्यांच्यासाठी नवीन नात्यात जाण्याच्या मार्गात अडथळा ठरेल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply