Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

बेडरूममध्ये ‘त्या’ गोष्टी करत नाहीत ना? पहा कशामुळे जोडीदार होऊ शकतो नाराज

मुंबई : सेक्स म्हणजे आनंद आणि समाधान. तुमच्या जोडीदारासोबत घनिष्ठ बंधनात असणे हे नातेसंबंधातील नवीन पायरीसाठी एक उत्तम सुरुवात असू शकते. लोकांना प्रयोग करायला आवडतात, परंतु अशा काही गोष्टी आहेत ज्यांचा अनेक महिलांना तिरस्कार वाटतो. अशा परिस्थितीत, असे देखील म्हणता येईल की त्यांना लैंगिक संबंधातील प्रत्येक क्रियाकलाप नेहमीच आवडत नाही. पण तुम्ही विचार केला आहे का की सेक्सचा महिला कोणत्या गोष्टीचा खरोखर तिरस्कार करू शकतात?

Advertisement

असुरक्षिततेची भावना : समाजाने घालून दिलेल्या नियमांमुळे स्त्रिया आपल्या शरीराबाबत खूप असुरक्षित असतात. लूक कसा असावा आणि कसा नसावा याबद्दल महिलांना टेन्शन येते. नातेसंबंध निर्माण करण्याच्या विचारानेही ते त्यांना आरामदायी होऊ देत नाही. तसेच नुकत्याच झालेल्या एका अभ्यासातून असे दिसून आले आहे की, सेक्स करताना महिलांना अपेक्षांचे दडपण जाणवते. अनेक स्त्रिया सेक्स करताना ते कसे दिसतात याची काळजी घेतात, तर काहींना काळजी असते की त्यांचा पार्टनर त्यांच्यासोबत आनंदी असेल की नाही. अशा परिस्थितीत जोडीदारासाठी हे खूप महत्त्वाचे ठरते की तो ज्या प्रकारे स्त्री जोडीदाराच्या भावनांचा आदर करतो, तसेच त्याने आपल्या शरीरासाठीही केले पाहिजे.

Loading...
Advertisement

महिलांना परमोच्च सुखाचा बिंदू अनुभवण्यास जास्त वेळ लागतो. आणि ही गोष्ट पुरुषांना सहसा समजत नाही. ज्या वेळी त्यांचा जोडीदार संभोग करत असेल त्याच वेळी महिलांनी कळस करणे अपेक्षित असते. या दबावामुळे महिलांचा मूडही बिघडू शकतो. त्याच वेळी, काहीजण महिला जोडीदाराच्या कामोत्तेजनापर्यंत पोहोचण्याची वाट पाहत नाहीत आणि केवळ समाधानी होण्यावर लक्ष केंद्रित करतात. यामुळे महिलांना खूप त्रास होतो. जेव्हा लैंगिक संबंधात व्यत्यय येतो किंवा जेव्हा ते कामोत्तेजना प्राप्त करू शकत नाहीत तेव्हा स्त्रिया देखील तिरस्कार करतात. STI ची भीती यांसारख्या अतिरिक्त चिंता देखील स्त्रियांसाठी लैंगिक अनुभव नष्ट करतात. जोडीदाराच्या स्वच्छतेकडे लक्ष देणेही महिलांना आवडत नाही. थोडासा संसर्ग त्यांच्यासाठी समस्या बनू शकतो, परंतु बहुतेक पुरुष त्याकडे लक्ष देत नाहीत.

Advertisement

प्रत्येक स्त्री ओरल सेक्ससाठी सोयीस्कर नसते. अशा परिस्थितीत जोडीदाराकडून त्यांच्यावर दबाव आणला जातो, तेव्हा त्यांच्या नात्यात कटुता येते. पॉर्न चित्रपट पाहिल्यानंतर पुरुष जोडीदाराकडून तशाच परिस्थितीची अपेक्षा करणे किंवा जोडीदारावर तशाच गोष्टी करण्यासाठी दबाव टाकणे हे देखील स्त्रिया अस्वस्थ करतात आणि ते स्वारस्य गमावू लागतात कारण ही परिस्थिती त्यांच्यासाठी खूप अस्वस्थ असते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply