Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

घरीच तयार करा नैसर्गिक पद्धतीचे ब्लीच.. चेहऱ्यावर येईल अनोखी चमक

अहमदनगर : चेहऱ्याची चमक कमी झाली असेल, तर ब्लीच चेहऱ्यावर झटपट चमक आणण्याचे काम करते. पण बाजारात मिळणारे ब्लीच हे अत्यंत घातक रसायनांनी बनलेले असते. ते लावल्याने त्वचेला इजा होण्याची शक्यता असते. अशा परिस्थितीत ब्लीचचा वापर जरा कमीच केला तर बरे होईल. पण लगेच चेहऱ्यावर चमक कशी आणायची हा मोठा प्रश्न आहे. यासाठी घरीच ब्लीच बनवून तयार करा. तेही या नैसर्गिक गोष्टींमधून…

Advertisement

घरी काही नैसर्गिक गोष्टींच्या मदतीने ब्लीच तयार करता येते. जेणेकरून तुम्हाला झटपट चमक मिळेल. आणि तुम्ही रासायनिक ब्लीच वापरणे टाळावे. जर तुम्हाला घरी ब्लीच बनवायचे असेल तर त्यासाठी पपई, दूध, बटाटा, बीट आणि लिंबू लागेल.

Loading...
Advertisement

ब्लीच बनवण्यासाठी पपईचे काही तुकडे मिक्सरमध्ये दूध घालून बारीक करा. नंतर लिंबाचे छोटे तुकडे बीटरूट आणि बटाट्याच्या तुकड्यांसह बारीक करा. या सर्व गोष्टी एकत्र करून पेस्ट आता हे मिश्रण ज्या ठिकाणी तुम्हाला ब्लीच करायचे आहे त्या ठिकाणी लावा.

Advertisement

हे मिश्रण सारखे पसरवून लावा. दहा ते पंधरा मिनिटांनी चेहरा धुवा. यापेक्षा जास्त लावल्याने त्वचेवर खाज येऊ शकते. ही पेस्ट साफ करण्यासाठी कापूस वापरा. तसेच त्वचा थंड पाण्याने पूर्णपणे धुवा. आता त्वचेवर हलके मॉइश्चरायझर लावा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply