Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

असा करा मानेचा काळपटपणा दूर.. जाणून घ्या त्यासाठी काय करायचे

अहमदनगर : काही वेळा अचानक मानेचा काही भाग काळा दिसू लागतो. मानेवरील घाम नीट साफ न केल्यामुळे तो थराच्या स्वरूपात जमा होतो. जे वाईट दिसते. अशा परिस्थितीत टोमॅटोच्या मदतीने ते साफ करता येते. टोमॅटोमध्ये असलेले मॅग्नेशियम त्वचेला चमकदार बनवते. त्याच वेळी, त्वचा अँटीऑक्सिडंट्ससह स्वच्छ होते. चला तर मग जाणून घेऊया टोमॅटोने मान कशी स्वच्छ करावी.

Advertisement

जर तुमच्याकडे वेळ कमी असेल तर फक्त टोमॅटोचा लगदा काढा आणि मानेवर लावा आणि पाच ते सात मिनिटे राहू द्या. नंतर कोमट पाण्याने स्वच्छ करा. टोमॅटोचा लगदा एका दिवसाच्या अंतराने लावल्यास काही दिवसात फरक दिसून येईल. टोमॅटोचा लगदा लावल्यानंतर बोटांच्या मदतीने हलका मसाज करा.

Loading...
Advertisement

टोमॅटो आणि बेकिंग सोडा : मान काळ्या रंगापासून चमकदार बनवायची असेल तर बेकिंग सोड्यात टोमॅटोचा ताजा रस काढून त्यात थोडे पाणी टाकून द्रावण तयार करा. एक चमचा बेकिंग सोडामध्ये दोन ते तीन चमचे टोमॅटोचा रस मिसळा. हे द्रावण आठवड्यातून दोन ते तीन वेळा लावा. ही टोमॅटो पेस्ट मानेवर लावा आणि सोडा. दहा मिनिटांनी पाण्याने स्वच्छ धुवा. या पेस्टचा प्रभाव काही दिवसात दिसून येईल.

Advertisement

टोमॅटो आणि हळद पॅक : टोमॅटोच्या रसात चिमूटभर हळद टाकल्यानेही मानेचा रंग साफ होतो. यासाठी टोमॅटो आणि हळदीची पेस्ट बोटांच्या मदतीने मसाज करा. नंतर दहा मिनिटे राहू द्या. ते सुकल्यावर पाण्याने स्वच्छ करा. काही दिवस सतत वापरल्यानंतर त्याचा परिणाम मानेवर स्पष्टपणे दिसून येईल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply