Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

लजीज चिकन-पनीर गीलाफी कटलेट खायला व्हा की तयार; वाचा रेसिपी अन ट्राय करा की

Please wait..

चिकन आणि पनीर एकत्र येऊन या कटलेटला मऊ पोत देतात. त्याचवेळी त्याची चव देखील खूप वाढते. हे कटलेट खूप मऊ असून आणि तोंडात टाकले की वितळतात. यामध्ये चिकनचे छोटे तुकडे मसाल्यांमध्ये मिसळले जातात. ज्यामुळे त्यात एक विशेष सुगंध येतो. यासोबतच त्यात वापरलेले मसाले चिकन आणि पनीरला विशेष चव देतात. यामुळे हे कटलेट खूप खास बनते. या कटलेटबद्दल एवढे जाणून घेतल्यानंतर, आपण ते सहज घरी कसे तयार करू शकतो ते पाहूया.

Advertisement
मुख्य सामग्री : 250 ग्रॅम चिकन आणि 200 ग्रॅम पनीर
मुख्य डिशसाठी :
4 चिरलेले कांदे
3 हिरव्या मिरच्या
3 चमचे चिरलेली कोथिंबीर
2 चमचे कॉर्न फ्लोअर
1/2 टीस्पून गरम मसाला पावडर
1 किंवा दीड टीस्पून आले
1 टीस्पून लसूण पेस्ट
1 टीस्पून तिखट
1 टीस्पून धनिया पावडर
1/2 टीस्पून हळद
आवश्यकतेनुसार मीठ
3 चमचे तीळ
टाळण्यासाठी (टेम्परिंग) : आवश्यकतेनुसार खाद्य तेल

 

Advertisement

स्टेप 1 : सर्वप्रथम एका भांड्यात पनीर घ्या. आता पनीरच्या वर हळदी टाका. यानंतर त्यात लाल तिखट, धणे पावडर, गरम मसाला, रॉक मीठ हे सर्व मसाले घाला. हे इतके मिक्स करावे की या सर्व मसाल्यांचा एक थर पनीरच्या वर येईल.

Advertisement
Loading...

स्टेप 2 : आता दुसऱ्या भांड्यात चिकन ठेवा. यानंतर कांदा, थोडे मिरची, मीठ, आले आणि लसूण पेस्ट, लाल तिखट वगैरे घालून हे सर्व चांगले मिसळा. आता ते बारीक करून त्याची पेस्ट बनवा. आता एक वाडगा घ्या आणि त्यात चिकन आणि इतर मसाल्यांची ग्राउंड पेस्ट घाला. यासोबत कोथिंबीर, कॉर्नफ्लोर, तीळ घालून सर्व चांगले मिसळा. चवीनुसार मीठ घाला आणि सर्व साहित्य मिसळा.

Advertisement

स्टेप 3 : आता थोडे पाणी हातात लावा आणि तयार मिश्रण हातावर घ्या. पाणी लावून मिश्रण तुमच्या हाताला चिकटणार नाही. हे मिश्रण थोडे पसरवा आणि पनीर मध्यभागी ठेवा, या मिश्रणाच्या मदतीने पनीर झाकून ठेवा.

Advertisement

स्टेप 4 : आता एका कढईत तेल गरम करून त्यात चिकन पनीर गिलाफी कटलेट घालून डीप फ्राय करा. तो हलका तपकिरी होईपर्यंत तळून घ्यावा. तुमचा गिलाफी चिकन पनीर कटलेट तयार आहे. आपल्या आवडीच्या चटणी किंवा अंडयातील बलकाने सर्व्ह करा. टीप: तयार चिकन आणि पनीरचे गोळे तळताना, एक चमचा अगदी हलके वापरा. कारण ते खूप मऊ आहे आणि तेलावरच फुटू शकते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply