Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Vodafone Idea : खिशाला लवकरच बसणार झटका.. 5G नेटवर्कबाबत घेणार ‘हा’ निर्णय..

व्होडाफोन आयडियाच्या (Vodafone Idea) एका वरिष्ठ कार्यकारी अधिकाऱ्याने गुरुवारी सांगितले की, कर्जबाजारी कंपनीला सध्याच्या 4G सेवेपेक्षा प्रीमियममध्ये अधिक डेटासह 5G नेटवर्क अपेक्षा आहे. व्होडाफोन आयडियाचे व्यवस्थापकीय संचालक आणि सीईओ रविंदर टक्कर यांनी सांगितले की, नुकत्याच झालेल्या लिलावात कंपनीने स्पेक्ट्रम (Spectrum) मिळविण्यासाठी मोठी रक्कम खर्च केली आहे. ज्यासाठी 5G सेवेसाठी प्रीमियम आकारणे आवश्यक आहे. अशा स्थितीत या वर्षाच्या अखेरीस मोबाइल फोन सेवेचे एकूण दर वाढण्याची शक्यता आहे.

Advertisement

Advertisement

“स्पेक्ट्रमवर खूप पैसा खर्च झाला आहे हे लक्षात घेता, आम्ही मानतो की 5G ची किंमत 4G च्या प्रिमीयमवर असावी. 5G मध्ये तुम्हाला मिळणारी अतिरिक्त बँडविड्थ लक्षात घेता गीगाबाइट्सची संख्या जास्त असते कारण तुम्ही साधारणपणे जास्त वापराल.” 5G नेटवर्कवरील (5G Network) डेटा वापरातील वाढ ही वापरकर्त्यांनी विकसित केलेल्या आणि स्वीकारलेल्या वापराच्या प्रकरणांवर अवलंबून असेल.

Loading...
Advertisement

Vodafone Idea ने 18 हजार 800 कोटी रुपयांचे स्पेक्ट्रम विकत घेतले आहे. ज्यात 5G सेवेसाठी 17 प्राधान्य मंडळांमध्ये मिड-बँडमधील रेडिओ तरंग आणि 16 सर्कलमध्ये 26 GHz बँडमधील स्पेक्ट्रमचा समावेश आहे. कंपनीला आंध्र प्रदेश (Andhra Pradesh), कर्नाटक (Karnataka) आणि पंजाब (Punjab) या तीन मंडळांमध्ये अतिरिक्त 4G स्पेक्ट्रम देखील मिळाला आहे.

Advertisement

नवीन स्पेक्ट्रम बिडिंगमुळे कंपनीचे वार्षिक हप्ते दायित्व 1,680 कोटी रुपये आहे. Vodafone Idea ने जून तिमाहीत 7,296.7 कोटी रुपये इतका एकत्रित तोटा नोंदवला आहे. जो मागील वर्षीच्या कालावधीच्या तुलनेत 7,296.7 कोटी रुपये इतका आहे, कारण टॅरिफ (Tariff) वाढीमुळे त्याची प्राप्ती वाढली आहे. वर्षभराआधीच्या तिमाहीत दूरसंचार कंपनीचा तोटा 7,319.1 कोटी रुपये आहे. 30 जून 2022 च्या शेवटच्या तिमाहीत Vodafone Idea चा ऑपरेशन्समधील महसूल सुमारे 10,410 कोटी रुपयांपर्यंत वाढला आहे, जो मागील वर्षाच्या तुलनेत जवळपास 14 टक्क्यांनी वाढला आहे.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply