Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Congress : गोव्यानंतर ‘या’ राज्यात काँग्रेसला जोरदार धक्का; ‘आम आदमी’ ला होणार फायदा..

Please wait..

Congress – गोव्याच्या संकटाच्या पार्श्वभूमीवर उत्तराखंडमध्ये (Uttarakhand) काँग्रेसमध्ये फूट पडली आहे. भाजपशासित राज्यातील काँग्रेसच्या तीन ज्येष्ठ नेत्यांनी सोमवारी पक्षाच्या प्राथमिक सदस्यत्वाचा राजीनामा देऊन आम आदमी पक्षात (Aam Aadmi Party) प्रवेश केला. उत्तराखंड काँग्रेसचे (Congress) प्रवक्ते राजेंद्र प्रसाद रातुरी, राज्य महिला काँग्रेसचे उपाध्यक्ष कमलेश रमण आणि पक्षाचे सोशल मीडिया मार्गदर्शक कुलदीप चौधरी यांनी दिल्लीचे उपमुख्यमंत्री मनीष सिसोदिया (Manish Sisodiya) यांच्या उपस्थितीत आपमध्ये प्रवेश केला.

Advertisement

Advertisement

उत्तराखंड आप निमंत्रक जोतसिंग बिश्त यांनी सांगितले की, सिसोदिया यांनी आनंद व्यक्त केला आणि पक्ष आणखी मजबूत होईल असे सांगितले. काँग्रेस नेत्यांच्या राजीनाम्याची बातमी समजताच पक्षाच्या वरिष्ठ नेत्यांनी माजी कॅबिनेट मंत्री हरकसिंग रावत यांच्या घरी बैठक घेतली. यावेळी पक्षाच्या अंतर्गत परिस्थितीवर चिंता व्यक्त करण्यात आली. मात्र, माजी मुख्यमंत्री आणि पक्षाचे सरचिटणीस हरीश रावत (Harish Rawat) त्यापासून दूर राहिले.

Advertisement
Loading...

विशेष म्हणजे, रविवारी गोव्यातील काँग्रेसच्या (Goa Congress) 11 पैकी पाच आमदार- मायकल लोबो, दिगंबर कामत, केदार नाईक, राजेश फळदेसाई आणि डेलियाला लोबो यांचा संपर्क तुटला. नंतर काँग्रेसने लोबो यांना 40 सदस्यीय विधानसभेतील विरोधी पक्षनेतेपदावरून हटवले. काँग्रेसचे प्रदेशाध्यक्ष अमित पाटकर म्हणाले की, पक्षाच्या आमदारांचे संख्याबळ सात झाले आहे, जे रविवारच्या मतमोजणीत आणखी दोन आहे.

Advertisement

Advertisement

गोव्यातील सत्ताधारी भाजपने (BJP) विरोधी काँग्रेसच्या ताज्या संकटाशी आपला काहीही संबंध नसल्याचे म्हटले आहे. भाजप गोवा विभागाचे प्रवक्ते यतिश नाईक म्हणाले की, रविवारी काँग्रेसमध्ये सुरू झालेल्या राजकीय घडामोडी हे विरोधी पक्षातील अंतर्गत मतभेदांमुळे होते आणि भाजपवर फूट पाडण्याचा प्रयत्न केल्याचा आरोप करू नये.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply