Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Sril Lanka Crisis : श्रीलंकेतील धोका वाढला.. संतप्त आंदोलकांनी केली ‘ही’ मोठी मागणी; जाणून घ्या..

Please wait..

Sri Lanka Crisis – गंभीर आर्थिक आणि राजकीय संकटातून जात असलेल्या श्रीलंकेतील परिस्थिती (Sri Lanka Economic Crisis) अधिक गंभीर झाली जेव्हा निदर्शकांनी शनिवारी राष्ट्रपती गोटाबाया राजपक्षे यांच्या राजीनाम्याची मागणी केली. याशिवाय पंतप्रधान रानिल विक्रमसिंघे (ranil wickremesinghe) यांच्या निवासस्थानावरही छापा टाकला. तेव्हापासून या दोन्ही ठिकाणी आंदोलक (Protestors) उभे आहेत. दरम्यान, आंदोलकांनी एक अट ठेवली आणि येथून कधी निघणार हे सांगितले.

Advertisement

खरं तर, श्रीलंकेची राजधानी कोलंबोमध्ये (Colombo) आंदोलकांनी सलग दुसऱ्या दिवशी राष्ट्रपती आणि पंतप्रधानांच्या कार्यालयांवर कब्जा केला आहे. पंतप्रधान आणि राष्ट्रपती अधिकृतपणे राजीनामा (Resignation) देत नाहीत तोपर्यंत ते तिथेच राहतील असे त्यांनी वचन दिले आहे. आंदोलकांच्या वतीने पंतप्रधान रानिल विक्रमसिंघे यांना नवीन सरकार स्थापन झाल्यावर ते पद सोडतील असे सांगण्यात आले आहे. तर पंतप्रधान कार्यालयाने एका निवेदनात म्हटले आहे, की अध्यक्ष गोटबाया राजपक्षे (gotabaya rajapaksa) यांनी पंतप्रधान रानिल विक्रमसिंघे यांना अधिकृतपणे सांगितले, की ते 13 जुलैला राजीनामा देतील. परंतु असे असूनही, दोन्ही नेते अधिकृतपणे पायउतार होईपर्यंत विरोधक नकार देत आहेत.

Advertisement

Advertisement
Loading...

अहवालानुसार, विद्यार्थी नेता लाहिरू वीरशेखर यांनी म्हटले आहे की, आमचा संघर्ष संपलेला नाही. राष्ट्रपतींना राजीनामा द्यावा लागेल, पंतप्रधानांना राजीनामा द्यावा लागेल आणि सरकारला जावे लागेल. या सगळ्या परिस्थितीत रविवारी राजधानीत विरोधी पक्षांची नवीन सरकारवर सहमती करण्यासाठी बैठक होत होती. सध्या राष्ट्रपती आणि पंतप्रधान या दोघांवरही पद सोडण्याचा दबाव वाढला आहे. शनिवारी निदर्शक हिंसक झाल्यानंतर राष्ट्रपती गोटाबाया राजपक्षे यांनी त्यांच्या घरातून पळ काढला. ते कुठे गेले याची माहिती कुणालाही नाही.

Advertisement

Advertisement

सध्या देशातील परिस्थिती अत्यंत गंभीर बनली आहे. आता तर देशातील लोक रस्त्यावर उतरले आहेत. जोरदार आंदोलने होत आहेत. श्रीलंका सरकारच्या अत्यंत अवास्तव धोरणांमुळे आज देशात ही परिस्थिती निर्माण झाली आहे. श्रीलंकेवरील कर्ज वाढले (Loan) आहे. परकीय चलन (Foreign Reserve)जवळपास संपले आहे. त्यामुळे बाहेरच्या देशांकडून काहीही खरेदी करता येत नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply